Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามผู้รู้เรื่องเปลี่ยน Wireless Adeptor ผมเปลี่ยนแล้วบู๊ตไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามผู้รู้เรื่องเปลี่ยน Wireless Adeptor ผมเปลี่ยนแล้วบู๊ตไม่ได้ครับ

ผมใช้ Notebook Compaq V3229AU จะเปลี่ยน Wireless Card มาใช้แบบ Draft N แต่พอเปลี่ยนแล้วบู๊ตไม่ได้เลยครับ มันฟ้องให้เปลี่ยน Wireless Card ใหม่ มีใครเคยเจอหรือแก้ปัญหานี้ได้มั่งครับ รบกวนหน่อยนะครับ พอดีได้จากเครื่องเมนบอร์ดเสียมาครับซ่อมไม่คุ้ม
    (ตัวเดิมเป็น Boardcom 802.11bg จะเปลี่ยนตัวใหม่เป็น Boardcom 802.11abg Draft N ครับ)

โอโห บอร์ดนี้ไม่มีใครเคยเปลี่ยน wireless adepter กันเลยหรือเนี่ย
    สงสัยใช้ตัวที่ติดเครื่องกันหมดเลย แล้วใครจะช่วยได้เนี่ย

Comment

มีมากับเครื่องกันจะใช้card ทำไม อิอิ

คงต้องยกไปร้านละคับ

Comment

เข้าศูนย์

Comment

แล้วหาตัว wireless adapter มาเปลี่ยน จากไหนอ่าครับ

Comment

กลับไปใช้ตัวเดิมครับ

Comment

เคยลองอ่ะคับ แต่ cpu ของเพื่อนเป็น turion 64 ผมเอา intel abg ไปลอง ฟ้องว่าไม่ซัพพอร์ทเหมือนกัน

Comment

แค่คล้ายกันน่ะครับ แต่ผมเอาไปเคลมเนื่องจากทัชแพดเสียกับในไบออสมันไม่บอกชื่อรุ่น พอกลับมาบอกชื่อรุ่นเสร็จจะเปลี่ยนเทอร์โบเมมเข้าไปแทนการ์ดไวเลส มันไม่ให้บูทเหมือนเดิมแล้วอ่ะครับ ต้องใส่ไวเลสแทนถึงจะให้บูทได้ครับ แฟลชไบออสใหม่ก็ไม่หาย สงสัยช่างต้องตั้งค่าอะไรในshadow bios แน่เลยครับ งงจริงๆ แต่ขี้เกียจเคลมและเอาเข้าเป็นว่าเล่นจนช่างจำหน้ากับชื่อได้แล้วอ่ะ^^"

Comment

Working...
                X