Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามท่านเทพทั้งหลาย แบบนี้มานมีปัญหาใช้ป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามท่านเทพทั้งหลาย แบบนี้มานมีปัญหาใช้ป่าว

วันนี้ซื้อการ์ดจอ Sapphire HD3870 TOXIC มา ตัวกล่องบอกว่า 512MB GDDR4
    แต่พอใช้ GPU-Z เช็คดูปรากฎว่าทุกอย่างตรงหมดยกเว้นแรมมานขึ้นแค่ 256MB แบบนี้มานมีปัญหาแล้วใช้ไมครับ Driver ลงจากตัวที่แถมมาในกล่องแล้ว

ลองดูหลายเวอร์ชั่นยังครับ แล้วดูใน คอนโทรลพาเนลของ ATI ขึ้น512 มั้ยครับ

Comment

ดูแล้วมานก็ไม่ขึ้นครับ เช็คใน system information แล้วก็256

Comment

เช็คทุกอย่างเท่าที่จะเช็คได้ครับขึ้น 256หมด

Comment

ดูที่ไดร์เวอร์ VGA โดยตรงเลยครับ ว่าความจุแรมเท่าใหร่

Comment

ดูด้วยครับ 256ครับ

Comment

ลองดูตอนเปิด เครื่องดูครับ ว่าขึ้นเท่าไหร่
              ของ ผม 8600GT ตอนเปิด เครื่อง ก่อนเข้า windows มันจะ บอก รุ่น VGA ก่อนอ่ะครับ
              ไม่รู้ ค่ายแดง มีอ่ะเปล่า

Comment

เอาไป test ที่ร้านเลยครับว่ายังไงมันน่าสงสัยนะ

Comment

Working...
                X