overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: ผมได้ Galaxy 8800 gt 512 มาแหละคับผมอยากรุ้ว่าสายไฟต่อเข้าการ์ดจอเนี๊ย

OverclockZone Member

Default ผมได้ Galaxy 8800 gt 512 มาแหละคับผมอยากรุ้ว่าสายไฟต่อเข้าการ์ดจอเนี๊ย

ผมได้ Galaxy 8800 gt 512 มาแหละคับผมอยากรุ้ว่าสายไฟต่อเข้าการ์ดจอเนี๊ย

ผมเห็นที่ตัวการ์ดจอมันมีหัว 2 หัวช่ายม่ะล่ะคับแล้วในกล่องก็แถมมา 2 หัวเหมือนกันตัวแปลงอะคับ

ผมต้องเสียบ 2 หัวเลยป่าว หรือแค่หัวเดียวพอแล้ว ไม่ oc นะคับ

งงๆอะ

กว่าจะได้หายากมากๆๆ โคราชอะคับ

ช่วยตอบหน่อยนะคับ

OverclockZone Member TRIPPLE-X's Avatar
    บางพลีใหญ่-สมุทรปราการ

ผมใช้อยู่เสียบมันทั้ง 2 หัวเลย

OverclockZone Member boyfire007's Avatar

สองหัวเลยครับผม

OverclockZone Member mrlup's Avatar

ผมก็2หัวยังไม่ได้ลองหัวเดียว ท่านลองดูว่ามันใช้งานได้ปกติมั้ยถ้าได้ผมจะเอามั่ง อิอิ

55

ผมหัวเดียวแล้วอะเล่นได้ไม่มีค้างเลย

แหะๆๆ

แต่เสียวเด่วไป 2 หัวดีก่า

ผมเอามาเสียบแหละเฉพาะสายไฟเข้าการ์ดจอมันล่อไป 4 หัวเลยอะ เหอๆไมมันเยอะจังดึงออกจาก cd-rom อะคับ

แล้วผมสงสัยอย่างผมใช้ power enermax 460w มันจะมีหัวนึง รูปร่างมันเมหือนกันหัวอื่นๆนี้แหละแต่ สีมันจะขาวเลย มีคำว่า extra มันคือหัวไรเหรอคับ เห็นมันแปลกๆๆไม่กล้าเสียบอะ

เหอๆ ช่วยทีๆๆขอบคุนมากคับ

OverclockZone Member boyfire007's Avatar

ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับ แต่ผมใช้เจ้า extra นั่นล่ะ (เดาเอาว่า จ่ายอย่างหนา มั้ง อิอิ)

OverclockZone Member onizika01's Avatar

ของผมก็หัวเดียวครับ
    แต่เสียบ 2 ช่อง เสียบเข้าการ์ดนะ

OverclockZone Member mrlup's Avatar

Quote Originally Posted by onizika01 View Post
    ของผมก็หัวเดียวครับ
    แต่เสียบ 2 ช่อง เสียบเข้าการ์ดนะ
    หมายถึงหัวละตัวใช่ไหมครับผมจะทำมั่งตอนนี้สายไม่เหลือใช้แล้ว ได้เพิ่มแล้ว2 อิอิ

คับการ์ดมันมี 2 หัวให้เสียบเข้า แต่ก่อนเสียบเข้าการ์ดมันเป็น 4 หัวอะคับ

ตกลงควรเสียบแค่ยังไงอะคับ 1 หัวเข้าการ์ด2 ช่องเข้าตัวแปลง หรือ 2หัวเข้าการ์ด 4 ช่องเข้าตัวแปลง ตอนนี้ผมทำแบบที่ 2 แล้วอะคับ เหอๆ

OverclockZone Member bay's Avatar

ผมเสียบ 4 pin รูเดียว ใช้งานได้ปกติครับ

แต่ถ้าเสียบ 2 จะเปงการเพิ่มไฟ แล้วก้อต้องสับ jumper เพื่อปรับไฟเปง 1.3v oc ไปเกิน 700+/2000+ ม่ายงั้นเสียบ 2 ก้อไม่ได้อะไร ถ้าม่ายได้สับ jumper

(แต่เวลาสับต้องระวังเรื่องความร้อนอย่างแรง ผมลองเล่นได้ 5 นาทีก็ดับ การ์ดเกือบไหม้ ผมดูมาจากเว็ปนอกอากาดเค้าเย็นอะนะ)

OverclockZone Member TheBoat's Avatar

ว่าจะตั้งถามเหมือนกัน สงสัยมานานแล้ว
    ผมก็เสียบแค่ 1 หัวนะคับ (4พิน) ตอนนี้ก็เล่นได้ไม่มีปัญหา
    ลองขยับไปที่ 700/2000 + ก็ไม่มีอะไรผิดปกติ

สรุปว่า อีก2พินที่เหลือ คือการเพิ่มไฟ หรือให้มันสเถียรมากขึ้นเหรอคับ d(-__-")b

อืมๆๆ เหรอคับ ขอบคุนมากๆคับ

OverclockZone Member bay's Avatar

คือต้องสับ Jumper ก่อนครับ แล้วก้อเสียบ 4pin อีกหัว ตามสูตรที่อ่านมาของเว็ปนอกนะ เพื่อที่ไฟจะได้ม่ายตกเวลามานจ่ายไฟครับ

แต่เสียบสายเดียวแล้วสับ Jumper ยางม่ายเคยครับ ถ้ามีใครลองแล้วก็มาบองบ้างเด้อ...

แต่ผมว่ามานก็น่าจะได้นะครับ เพราะถ้า PSU เราถึงยางไงสายเดียวก้อม่ายน่าจะมีปัญหานะ.....รึเปล่า 55+

ถึงว่าผมเสียบ2หัวแล้วความร้อนตอนเสียบจัมเปอร์เพิ่ทไฟกะไม่เพิ่มแทบไม่ต่างกันเลยแล้วท่านเสียบอันเดียวนี่อันล่างรึอันบนครับหรืออันไหนก็ได้ เดี๋ยวผมจะทำมั่ง เพิ่มไฟแล้วร้อนมากเล่นcrysis เวลาคล็อกไปที่750/2000นี่ทะลุ96-99องศาเลย
    แล้วหมายถึง6พินนี่ต้องเสียบทั้ง2 ส่วน4พิน เสียบแต่อันเดียวก็ได้ใช้มั้ย
    Last edited by mrlup; 2 May 2008 at 09:33:39.

Bookmarks

Bookmarks