Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัย ตัวคูณ E8400 คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัย ตัวคูณ E8400 คับ

มีข้อสงสัยเกี่ยวกับตัวคูณอ่ะคับ
    E8400 ปกติมัน 333 x 9 ใช่มั๊ยคับ
    แต่ทำไมของผมบางทีมัน ก็เป็น 333 x 6 อ่ะคับ
    หรือว่ามันเป็นเรื่องปกติ ที่ตัวคูณมันขึ้นลงเองได้
    หรือว่า Cpu ของผมมันมีปัญหาอ่ะคับ

ขอบคุณทุกคำตอบนะคับ
    Attached Files

มีปัญหาครับ หึหึ
    วิธีแก้ลองหาดุครับ มีคนถามไปมากมากมายแล้วครับ อิอิ

Comment

กำแล้วไง
      วิธีแก้ยังไงอ่ะคับ
      เกี่ยวกับบอร์ดรึเปล่าคับ
      ผมใช้ DFI Lanparty DK P35-T2RS คับ

ช่วยแนะนำด้วยนะคับ
      ขอบคุณมากคับ

Comment

มาเก็บข้อมูล ^..^

Comment

คำถามยอดนิยม อิอิ

Comment

ถ้าจำไม่ผิดนะ เข้าไบออส Disabled C1E ~ ล็อคตัวคูณไว้อ่ะนะ

อ่านรายละเอียดเองตามลิ้งค์ครับ

http://www.pc-cm.com/modules.php?nam...pid=147&page=2

Comment

ได้แล้วคับ
              ขอบคุณทุกท่านมากนะคับที่ช่วยแนะนำ

Comment

ปกตินะครับ ผมก็เป็นเหมือนกันนะ ถ้าสังเกตุดูดี ๆ ซีพียูโน๊ตบุคก็เป็นเยี้ยงนี้เช่นกันครับ 2200 เวลาIdleกลายเป็น 800
                ไอ้ E8400 ก็ 3000 เวลา Idle กลายเป็น 2000
                มันเป็นเทคโนโลยีประหยัดพลังงานครับ ช่วยเรื่องค่าไฟ ลดความร้อนให้ซีพียู สุดท้ายก็ช่วยเบาปัญหาโลกร้อนครับ
                อย่าคิดมาก เวลาเราใช้งานมากขึ้นมามันก็จะเพิ่มความเร็วกลับมาที่ 3000 เองครับ ผมเคยคล็อกเป็น 9*450=4050
                พอ idle ก็เป็น 6*450=2700 ถ้าไม่อยากให้เป็นก็ไปเซ็ตในไบออสเอานะครับ แต่ผมว่าช่วยเบาโลกร้อนดีกว่า จากที่ใช้ดูปิด ไม่ปิด ก็เร็วเท่ากันนะผลเทสต่าง ๆ

Comment

เกบเป็นสถิติ นะ คนถามแบบนี้ ประมาณ 1000 คำถามแล้ว อิอิ

Comment

Working...
                  X