Announcement

Collapse
No announcement yet.

P5VD2-X

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P5VD2-X

มันรองรับ PCI-E x16 แต่ทำไมในเว็บที่อ่านมันบอกว่า

PCI Express X16 จะวิ่งที่ความเร็ว X4 และมีแบนวิธที่สูงถึง 2 GB/s

เลยงงมากความจริงมันต้อง x16ไม่ใช้หรอครับ

ตามคู่มือในเว็บแหละคับชัวสุด เขาทำมาให้มันวิ่งได้แค่ 4x คับ น่าจะเป็นที่ ชิบเซ็ตคับ

Comment

แล้วถ้าเป็นบอดอื่นมันจะวิ่งX16รึป่าวครับ

Comment

คับ ก็ต้องดูเป็นรุ่นๆไป แต่โดยมากรุ่นไหม่ๆ จะเป็น 16x แท้หมดแล้วคับ

จะซื้อเครื่องใหม่ หรือ อัฟเกรดคับ

Comment

อัพอ่ะครับ พอดีจะซื้อการ์ดจอใหม่กับซัพพาย สงสัยจะต้องซ้อบอดอีกแหะ +.+

Comment

เอ่ออีกข้อนะครับ ถ้าผมยังใช้บอดนี้อยู่แล้ว จะเล่นพวกเกม แรงๆได้ไหม

พวก คายซิด

Comment

เล่นได้ ถึงวิ่ง 4x ก็ยังทำงานได้ดีพอสมควร ก็เล่นไปก่อนแล้วค่อยเปลี่ยนบอดทีหลัง

Comment

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ

Comment

Working...
                X