Announcement

Collapse
No announcement yet.

น้องใหม่ อยากลอง AMD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• น้องใหม่ อยากลอง AMD

เมื่อก่อนเคยใช้บริการเเต่ INTEL เเต่ตอนนี้เปลี่ยนใจ-เปิดใจ-เต็มใจ
    อยากหันมาลอง AMD บ้างคับ เเต่ไม่รู้จักเลย ว่ารุ่นไหนเป็นไง มีกี่รุ่น?
    ความเร็วดูยังไง? ขอข้อมูลพี้นๆจากพี่ๆหน่อยได้มั้ยคับ?
    ขอบคุณคับ

ฟีน่อม เลยครับ 4 คอร์ ท่าจะเวิก

Comment

งบประมาณ คือ ตัวแปรสำคัญครับ บอกงบประมาณ + งานที่ทำ เดี๋ยวกูรูในนี้จัดชุดให้ครับ

Comment

Originally posted by kit_dmax View Post
        งบประมาณ คือ ตัวแปรสำคัญครับ บอกงบประมาณ + งานที่ทำ เดี๋ยวกูรูในนี้จัดชุดให้ครับ
        ถูกต้องแล้วครับบ

ปล. ax78 โลดครับไม่เสียใจครับบ

Comment

Originally posted by arnu_a View Post
          ถูกต้องแล้วครับบ

ปล. ax78 โลดครับไม่เสียใจครับบ
          ไม่แน่นำax78มีปัญหาเรื่อง sencer cpu ความร้อนพุ่งสูงมาก

Comment

ถึงว่าของผม IDEL 55 อิอิ
            แต่ Full ไม่เกิน 72 ครับ

ไฟ CPU 1.5 ครับ

Comment

อยากได้ AMD มีเงิน+ชอบเล่นแบบบ้าพลัง+ใจรักเกม ซื้อเลยครับ อิๆ จริงๆไม่มีไรมากหรอก ถ้าเล่นเฉยๆ เน้นแรมเยอะ+การ์ดจอ+OC CPU เล็กน้อย ก็แรงแล้วครับ ในต้นทุนที่ถูกกว่าเห็นๆ

Comment

ร้อนตับแล็บครับ AX78 (ตัวเลขนะครับ )

Comment

เอาไว้ใช้งานทั่วไป เอกสาร ฟังเพลง ดูหนัง+เล่นเกมนิดๆเช่น crysis load of war
                  งบประมาณ 25000+ รวมจอคับ
                  เเต่ที่สำคัญ อยากรู้ชื่อรุ่นของ AMD ระหว่าง 4-5 ปีเนี่ยอ่ะคับ ว่ามันมีกี่รุ่น อะไรบ้าง
                  เพราะว่าไม่เคยรู็้เลย เห็นคนอื่นเรียก semron duron ผมละงง
                  ขอบคุณพี่อีกครั้งคับ......

Comment

ซื้อแล้วลองไปส่องกระจกดูครับ แล้วจะเห้น ตัวเองหน้าตาดีขึ้นทันทีครับ อิอิ

Comment

ลองเอาของผม ไปเป็นเเนวทางดูก็ได้ x2 5000+ ตอนชื้อมาราคา 3050 จับคู่กับ 9800GTX
                      ลอง crysis all high ลืน เเต่very high cpu มันพาค้าง ต้องลาก สัก 3.0 ถึงช่วยได้เเต่ก็ยังไม่ลืนอยู๋ดี
                      เเต่คุ้ม สำหรับผม ราคา 3000 ถ้างบมากๆ จัด X2 6000+ ไปเรย

Comment

ใช่ๆๆ เวลาเรียกโปรแกรมยังเร็วกว่า Intel เยอะ
                        แต่อย่าแปลงหนังเลย ~ จบ

Comment

งบนี้รวมจอน่าเล่น AMD จริงๆน่ะแหละครับ

Comment

งั้นอุนภูมิ ใส่ในคมก็เชื่อไม่ได้ซิครับ แงว คิดว่าเครื่องเย็นแล้วซะอีก สงใสต้องเช็คใหม่แหละ
                            Last edited by Error_Pc; 29 Mar 2010, 13:33:19.

Comment

มาแจมมั่งครับ
                              ส่วนมากคนใช้ AMD จะหน้าตาดี ตาม ของที่ใช้ครับ
                              AM(หน้าตา)D

Comment

Working...
                              X