Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านเทพครับ ช่วยด้วยครับ คอมผมพังไปหรือยัง!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านเทพครับ ช่วยด้วยครับ คอมผมพังไปหรือยัง!

เหตุการณืเกิดเมื่อกลางดึกของเมื่อคืนครับ

ผมได้ซื้อของมาเพื่อจะประกอบคอมเครื่องใหม่ อันได้แก่

เมนบอร์ด(DFI dk 790fx)

การ์ดจอ 3650 512ดีดีอา3

ฮาดดิสก์

แรม G Skill 4gb (2*2)

แต่ผมยังไม่มีCPU

ผมได้ทำการประกอบสิง่ของต่างๆเหล่านั้นลงไป

เพื่อจะได้นำก่องของมันทั้งหลายไว้ที่ห้องเก็บของ

แล้วผมก็ปิดเคสไว้

*******น้องสาววัย10ปีของผมได้ทำการ เสียบปลั้กแล้วเปิดสวิตในขณะที่ผมกำลังอาบน้ำ

แล้วแม่ก็เรียกผมไปว่าทำไมคอมใหม่ยังไม่ติด(น้องมันจะเล่นแม่เลยต่อให้)

ผมไม่รุ้จะพูดยังไงครับ แต่อาการมีดังนี้

1.มีไฟแดงบริเวณ สลอ๊ตการ์ดจอตัวสุดท้ายครับ

2.ไม่มีพัดลมตัวใดติด(ในเคสมี4ตัว)

3.เหม็นใหม้ด้วยครับ นิดๆ

พยายามหารอยใหม้ก็ไม่มีครับ คอมผมพังไปหรือยังครับ

เมนบอร์ด ตัดไฟเองมั้งคับ << คิดว่านะ

เมนบอร์ดราคา ขนาดนั้นต้องมีดีดิ

---------------------------------------------------

ปกติ ถ้าไม่ใส่ CPU ก็ไม่เห็นเป็นไร แม่เปิดเครื่อง

แล้วไอที่เปิดไม่ติด เพราะ Hardware ไม่ครบมั่งคับ

Comment

ใส่CPUก็รู้ละ

Comment

^
        ^
        เป็นคำตอบที่สูดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

Comment

Working...
        X