Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับสอบถามปัญหาเรื่อง OC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับสอบถามปัญหาเรื่อง OC

คือพอผมเปิดเครื่องมา อะครับ ผมจะเข้าไปbiosไม่ได้อะครับ ลองกด Del แล้วอะครับ

แต่กไม่ขึ้นอะไรแต่ มันจะมีให้กด f2 กับ f11 แต่มันเหมือนจะไม่เกี่ยวอะครับ

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=355068

แล้วก้อีกอย่างดูสเปกคอมให้ที ครับ ว่า OC ไปได้เท่าไร อันไหนไปเท่ไรบ้าง อ้อ ไฟที่ผมใช้ 200Wมั้งครั้บแต่เด๋วจะไปเปลี่ยนเอา350มาใช้ ขอบคุณมากครับ

ช่วยหน่อยครับ กด del แล้วไม่เข้าไบออส มีวิธีไหนบ้างครับ อยากลองOC ดู แล้วกช่วยบอกทีเด้วยว่าผมลากอะไรยังไงได้บ้างขอบคุณครับ

Comment

บอร์ด ASRock ใช่มั้ยครับ เข้า bios กด F2 ครับ การ OC รอเกรียน ๆ มาตอบครับ (โอ้...ไม่ใช่เซียน ๆ ตะหากถึงจะถูก )

Comment

ตัวนี้ให้เต็มที่ 150*20
        asrock กด F2 เข้าไบออสนะงับ

Comment

asrock.........คงมิได้นำพาสักเท่าไหร่...............f2 เข้า bios อีกเสียง

Comment

อ้อ ครับ อีกอย่าง ผมหาพวก เมนูของที่จะเข้าไม่คอ่เยปนอะครับใครพอจะมีวธีละเอียดๆ(+รูปก้ได้) ขอบคุณฮะ

Comment

หน้าตา bios ครับ
              OC เข้าไปในเมนู Advanced
              เกี่ยวกับการปรับ CPU >> CPU Host Frequency
              เกี่ยวกับการปรับ RAM , AGP >> Chipset Configuration
              รายละเอียดรอท่านอื่นมาตอบครับ
              Attached Files
              Last edited by Nai; 17 Oct 2008, 19:36:51.

Comment

Working...
              X