Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องติด Malware หนัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องติด Malware หนัง

ดูหนังเรื่อง วิ่งกระเตงฟัด แล้วมันมี Malware ติดมาด้วย
    คือ csrss.exe ที่ System กับ smss.exe ที่ window media player

ทันทีที่เปิดเครื่องโปรแกรม Anitvirus ก็ฟ้องว่ามีปัญหา ตามเข้าไปเช็ค ลบออกแล้ว
    restart เครื่องใหม่ทันก็กลับมาอีก รำคาญมากก

อาการคือไม่มีการหน่วงใดๆกับ CPU แต่จะติดตั้งตัวเองใหม่ ตอนบูตเครื่อง ประมาณว่า
    ถูกฝังลงเครื่อง แต่ทำงานไมได้โปรแกรม Anitvirus ตรวจเจอก่อน

ใช้วิธีแก้ http://www.overclockzone.com/forums/...hlight=malware

แล้วแต่มันไม่ยักกะมีชื่อเหมือนให้ลบซักไฟล์ วานท่านๆผู้รู้ช่วยหน่อย ปวดหัวกะมันมากเลย

ปล. เลวมากนะบริษัททำแผ่นแบบนี้ได้ ถ้าอยู่เมืองนอกโดนฟ้องไปแล้วว

ผมคงช่วยไรท่านไม่ได้ แต่ขอบคุณครับที่เข้ามาเตือน

Comment

formatเครื่องเลยครับง่ายดี

Comment

ผมเคยโดนมาแล้ว (แต่ผมเอามันออกม่ะได้ ทำตามวิธีในเว็ปทุกอย่าง -_-" )
        แนะนำให้ Format ลง windows ใหม่

Comment

อูย โชคดี ที่เช่าแผ่นมาแล้วไม่ได้เอามาดูกับคอม ไม่งั้นผมคงโดนอีกคนนึงล่ะ ลองเข้าไปเชคใน msconfig ดูรึยังล่ะครับในส่วนของ Start up พวกไฟล์ที่เราดูไม่คุ้นตา ก็ เอาติ๊กถูกออกไปเลย

**ปล. ลองอ่านตรงปกหลังดู ถ้าจำไม่ผิด แผ่นที่มี Malware ทุกแผ่นเขาเขียนบอกเลยว่า "ไม่รับผิดชอบความเสียหายทุกกรณีหากนำซีดีแผ่นนี้ไปเล่นกับคอมพิวเตอร์"

Comment

Working...
          X