ตอนนี้ผมได้ซื้อมาใช้งานแต่เสียงไม่ออก ไม่รู้จะทำอย่างไรดี
HDD Player 2.5" IDE ยี่ห้อ DTech คำถาม
1. เราสามารถต่อกับหูฟัง ได้เลยไหม เพราะผมต่อแล้วไม่มีเสียงเลย
2. สามารถต่อเข้าลำโพงคอมทั่วๆไปได้เลยหรือเปล่าแล้วเสียงออกมาไหม โดยใช้แจ๊ค แบบหูฟังทั่วๆไป
3. ช่อง Coaxial มีไว้ทำอะไร ใช้ช่องสำหรับเสียงออกหรือเปล่า
4. ที่ผมได้มามีสาย AV-Out ให้เสียบแล้วแยกมา 3 สาย ตัวนี้ยังไม่ได้ลองต่อกับ TV แต่ลองต่อกับ VGA ของจอคอม ใช้งานได้ แต่มีปัญหาเรื่องเสียงเพราะไม่รู้จะต่อกับอะไร เสียงไม่ออกเลย
ใครเคยใช้บ้างครับ รุ่นนี้ ใช้งานอย่างไร ต่อระบบเสียงแบบไหน
ควรจะซื้อสายสัญญาณแบบไหน ราคาประมาณเท่าไหร่ เสียงสามารถออกมาได้ทางสเตอร์ดิโอได้

ขอบคุณครับ