overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30

Thread: อัญชลี!!!

Moderator Gearhead's Avatar

Default อัญชลี!!!

บ้านผมเป็นบ้านเช่าแบบยกหลัง ชั้นล่างไว้นั่งดู ทีวี คุยเล่น กินข้าว ผู้หญิงทั้งบ้านครับ ผมผู้ชายคนเดียวทั้งบ้าน สบายครับ บ้านจะเรียบร้อย + สะอาดอยู่ตลอด ผมจะกลับมาเฉพาะวันหยุด วันทำงานพักบ้านพัก บ.
    หลังจากกลับมาจากที่ทำงานเมื่อเช้า ก็เล่นคอมตามปกติ เล่นคอมบนห้องนอนไปซักพักก็ไปซักผ้าชั้นล่าง ซึ่งมีคอมตั้งอยู่อีกเครื่อง ผมวางเอาไว้ให้เพื่อนๆ เล่นเน็ต + พิมพ์งานทั่วไป โหลดบิต เลยกะจะไปเล่น ครั้งเอ๊ะ ศศิกานต์!!! ไมไม่ติดฟ่ะ ไฟก็ไม่เข้า เนื่องผมใช้เคส + แรมมีไฟ เลยทราบ เลยขยับปลั๊กไฟที่เสียบเข้าพาวเวอร์หน่อยปรากฏว่า เรนมาครับ ไฟ แสง สี เสียง(ดัง"ปุ๊ อัญชลี!!!") พร้อม effect ควันนิโหน่ย และเพื่อไม่ให้ตก Trend ผมจึงอุทานในใจเหมือนที่เวลาเพื่อนๆ รู้ตัวว่าทำของเสียหายว่า อุจจาระศักดิ์สิทธิ์ โอ๊ะๆ ไม่ใช่ครับ อุทานว่า ชิ๊Xหายแล้ว แล้วก็ตั้งสติหาว่ามีอะไรเสียหายอีกบ้าง เพราะ ของแต่ละอย่างถ้าพังขึ้นมาร้องเลยครับ ไม่ใช่จะแพงอะไรหรอกครับ มันเก่าจัด จนเค้าไม่ผลิตแล้วครับ โดยเฉพาะการ์ดจอสุดที่รัก มีทางเดียวทีจะรู้ได้นอกจากจะไล่ถอดออกมาดูทีละชิ้น คือ ให้มันทำงานอีกครั้ง
    โชคดีที่ผมมีพาวเวอร์ Delta อยู่เลยเอามาเสียบปรากฎว่าใช้งานได้ Bench + Burn ตามปกติ ไฟก็พอครับ ผมเน้นให้มันจ่ายเส้นละอย่างครับ แถมจัดสายง่ายกว่าพาวเวอร์ตัวเก่า อีกครับ เพราะ สายมันอ่อน ไม่มีตาข่ายถัก เลยงอง่าย แต่ถ่ายออกมาไมมันดูรกเหมือนเดิมก็ไม่รู้ครับ

คราวนี้ มาดูพาวเวอร์ตัวเก่าที่พังครับ เป็น Enermax EG465P-VE ประกันหมดแล้วเลยแกะดูครับ ปัดทำความสะอาด + ไล่หาดูอย่างละเอียดแล้ว เจอแค่ที่ระเบิดแค่จุดเดียว + Fuse ขาดครับ ยังไม่รู้จะเอาไปซ่อมเมื่อไรเลยครับ เพราะ ไม่ว่างเลยครับ อาจจะเป็นที่ Ant ไม่รู้ชาร์จป่าว ไม่อยากทิ้งไว้ที่ร้านทั่วไปครับ กลัวเค้าเอาไปยำครับ ฝังใจเคยเอาของไปซ่อมดันไม่รู้เรื่อง เป็นแค่ถอดเปลี่ยน เล่นไล่ถอดทีละชิ้นเลยครับ กลับมาเยินหมดเลยครับ
    สเปคครับ
    | AMD64 3000+ with Scythe Ninja Plus "Rev.B"
    | DFI LANParty NF3 Ultra D
    | Corsair VS 1GB*2
    | Gainward 6800GT with Zalman FC-ZV9
    | Western Digital SATA-II 320GB
    | Creative Sound Blaster Live DE 5.1
    | Cooler Master Centurion 5
    | Philips 107S4

รูปสุดท้าย นายคิดอย่างที่ชั้นคิดรึเปล่า B1
    รูป รูป
    • File Type: jpg 4.jpg (125.2 KB, 3 views)
    • File Type: jpg 1.jpg (119.6 KB, 3 views)
    • File Type: jpg 2.jpg (118.0 KB, 4 views)
    • File Type: jpg 3.jpg (141.8 KB, 3 views)

OverclockZone Member Kengjeed's Avatar
    บางกรวย-ไทรน้อย

โฮ้วๆ

อิอิ คิดถึงนะครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ชื่อกระทู้นะ ^..^"

Quote Originally Posted by Kengjeed View Post
    โฮ้วๆ

อิอิ คิดถึงนะครับ
    ขอบคุณครับ ช่วงนี้ยุ่งๆ ครับ เลยไม่ได้เขามาเท่าไร

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    ชื่อกระทู้นะ ^..^"

OverclockZone Member Trex's Avatar

เหอๆ แต่ละคำที่มาใช้บ่งบอกเลยครับ ว่าคนยุคไหน 555+

OverclockZone Member ORB's Avatar

อัญชลี ชุดนี้ผมว่าเพลงน่าจะเอามา cover ใหม่นะครับ ผมเคยได้ยิน
    " Enermax 350W "

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

แจ่มๆ ชื่อกระทู้

Quote Originally Posted by Trex View Post
    เหอๆ แต่ละคำที่มาใช้บ่งบอกเลยครับ ว่าคนยุคไหน 555+
    แหมมม...ถ้าลิเดีย ชื่อเล่น ปุ๊!!! ก็เข้ามาเล่นครับ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

โบร๊าณณณณณ โบราณ....

Quote Originally Posted by dears View Post
    โบร๊าณณณณณ โบราณ....
    ค้าบบบ...คุณอายุน้อย

OverclockZone Member ด.ช.อื๋อ's Avatar
    เต็งหนาม พิษโลก

อัญชลี เป็นชื่อดอกไม้

ไม่ทราบว่าตอนเกิดอัญชลี มีกลิ่นหอมลอยมามั้ยครับ อิอิ

ป.ล.ผมเคยนะ หอมกรุ่นเลย ได้กลิ่นปุ๊บน้ำตาไหลเลย หนังชมพู อูอูอูอูอู...

OverclockZone Member P3NG's Avatar
    Pakkret, Nonthaburi

เข้ามาอ่านแล้วเสียว power ตัวเองเลยครับ ประกันก็หมดแล้ว

OverclockZone Member tukum's Avatar

อัญชลี ก้อ ............. จากบทเพลงหนึ่งเดียว ......คิดว่ามีสักคนเข้าใจ......

OverclockZone Member kiros's Avatar
    -:- งามวงศ์วาน -:-

แล้วที่ว่า เรื่องภาพสุดท้ายนี่มันคือยังไงหรอครับ ?

ผมนั่งมอง จนมันจะกลา่ยเป็น ภาพ 3มิติละเนี่ย

สรุปแล้วมันเป็นอะไรอ่างับพี่หัวเกียร์

OverclockZone Member kiros's Avatar
    -:- งามวงศ์วาน -:-

Quote Originally Posted by P3NG View Post
    เข้ามาอ่านแล้วเสียว power ตัวเองเลยครับ ประกันก็หมดแล้ว
    Dangerous

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

ลองคลายประจุ C 450V เล่นดูใหมท่าน

Quote Originally Posted by battlecruiser View Post
    ลองคลายประจุ C 450V เล่นดูใหมท่าน
    ยังไงครับท่าน ผมงง

ตั้งกระทู้ไม่ถูกหมวดครับ!! ย้ายด่วน (นี่แหน่ะเอามั่งๆ งิงิ)

ว่าแต่กลิ่นหอมหวลชวนเสียตังค์นี่ มันรัญจวนใจดีมั๊ยท่านหัว งิงิงิ

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

พี่หัวเกียร์ gainward6800gt นี่ สุดยิดเลยนะนั่น ในสมัยนั้น จำได้ว่างานสวยมั้กๆ

อยากได้

แต่มันปัญญาแค่asus6600 128mb -*- ตอนนั้นก็5000ฟ่าๆแร้นนน

ไม่อยากคิดเลยว่า ตอนพี่หัวเกัียร์ซื้อ มันราคาเท่าไหร่

ว่าแต่ แรมเทพนะนั่น คุคุ

Quote Originally Posted by sicklab View Post
    พี่หัวเกียร์ Gainward 6800GT นี่ สุดยิดเลยนะนั่น ในสมัยนั้น จำได้ว่างานสวยมั้กๆ

อยากได้

แต่มันปัญญาแค Asus 6600 128mb -*- ตอนนั้นก ็5000 ฟ่าๆ แร้นนน

ไม่อยากคิดเลยว่า ตอนพี่หัวเกัียร์ซื้อ มันราคาเท่าไหร่

ว่าแต่ แรมเทพนะนั่น คุคุ
    แหะ จริงๆ ในสเปคด้านบนบอกผิดนะครับ

Corsair VS 1GB*2 แก้เผื่อไว้ครับ ของกำลังเดินทางมา

จริงๆ ที่ใช้อยู่ตอนนี้ เป็น Corsair TwinX XL Pro v1.2 ครับ
    รูป รูป

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks