Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัญชลี!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัญชลี!!!

บ้านผมเป็นบ้านเช่าแบบยกหลัง ชั้นล่างไว้นั่งดู ทีวี คุยเล่น กินข้าว ผู้หญิงทั้งบ้านครับ ผมผู้ชายคนเดียวทั้งบ้าน สบายครับ บ้านจะเรียบร้อย + สะอาดอยู่ตลอด ผมจะกลับมาเฉพาะวันหยุด วันทำงานพักบ้านพัก บ.
    หลังจากกลับมาจากที่ทำงานเมื่อเช้า ก็เล่นคอมตามปกติ เล่นคอมบนห้องนอนไปซักพักก็ไปซักผ้าชั้นล่าง ซึ่งมีคอมตั้งอยู่อีกเครื่อง ผมวางเอาไว้ให้เพื่อนๆ เล่นเน็ต + พิมพ์งานทั่วไป โหลดบิต เลยกะจะไปเล่น ครั้งเอ๊ะ ศศิกานต์!!! ไมไม่ติดฟ่ะ ไฟก็ไม่เข้า เนื่องผมใช้เคส + แรมมีไฟ เลยทราบ เลยขยับปลั๊กไฟที่เสียบเข้าพาวเวอร์หน่อยปรากฏว่า เรนมาครับ ไฟ แสง สี เสียง(ดัง"ปุ๊ อัญชลี!!!") พร้อม effect ควันนิโหน่ย และเพื่อไม่ให้ตก Trend ผมจึงอุทานในใจเหมือนที่เวลาเพื่อนๆ รู้ตัวว่าทำของเสียหายว่า อุจจาระศักดิ์สิทธิ์ โอ๊ะๆ ไม่ใช่ครับ อุทานว่า ชิ๊Xหายแล้ว แล้วก็ตั้งสติหาว่ามีอะไรเสียหายอีกบ้าง เพราะ ของแต่ละอย่างถ้าพังขึ้นมาร้องเลยครับ ไม่ใช่จะแพงอะไรหรอกครับ มันเก่าจัด จนเค้าไม่ผลิตแล้วครับ โดยเฉพาะการ์ดจอสุดที่รัก มีทางเดียวทีจะรู้ได้นอกจากจะไล่ถอดออกมาดูทีละชิ้น คือ ให้มันทำงานอีกครั้ง
    โชคดีที่ผมมีพาวเวอร์ Delta อยู่เลยเอามาเสียบปรากฎว่าใช้งานได้ Bench + Burn ตามปกติ ไฟก็พอครับ ผมเน้นให้มันจ่ายเส้นละอย่างครับ แถมจัดสายง่ายกว่าพาวเวอร์ตัวเก่า อีกครับ เพราะ สายมันอ่อน ไม่มีตาข่ายถัก เลยงอง่าย แต่ถ่ายออกมาไมมันดูรกเหมือนเดิมก็ไม่รู้ครับ

คราวนี้ มาดูพาวเวอร์ตัวเก่าที่พังครับ เป็น Enermax EG465P-VE ประกันหมดแล้วเลยแกะดูครับ ปัดทำความสะอาด + ไล่หาดูอย่างละเอียดแล้ว เจอแค่ที่ระเบิดแค่จุดเดียว + Fuse ขาดครับ ยังไม่รู้จะเอาไปซ่อมเมื่อไรเลยครับ เพราะ ไม่ว่างเลยครับ อาจจะเป็นที่ Ant ไม่รู้ชาร์จป่าว ไม่อยากทิ้งไว้ที่ร้านทั่วไปครับ กลัวเค้าเอาไปยำครับ ฝังใจเคยเอาของไปซ่อมดันไม่รู้เรื่อง เป็นแค่ถอดเปลี่ยน เล่นไล่ถอดทีละชิ้นเลยครับ กลับมาเยินหมดเลยครับ
    สเปคครับ
    | AMD64 3000+ with Scythe Ninja Plus "Rev.B"
    | DFI LANParty NF3 Ultra D
    | Corsair VS 1GB*2
    | Gainward 6800GT with Zalman FC-ZV9
    | Western Digital SATA-II 320GB
    | Creative Sound Blaster Live DE 5.1
    | Cooler Master Centurion 5
    | Philips 107S4

รูปสุดท้าย นายคิดอย่างที่ชั้นคิดรึเปล่า B1
    Attached Files

โฮ้วๆ

อิอิ คิดถึงนะครับ

Comment

ชื่อกระทู้นะ ^..^"

Comment

Originally posted by Kengjeed View Post
        โฮ้วๆ

อิอิ คิดถึงนะครับ
        ขอบคุณครับ ช่วงนี้ยุ่งๆ ครับ เลยไม่ได้เขามาเท่าไร

Originally posted by TWK. View Post
        ชื่อกระทู้นะ ^..^"

Comment

เหอๆ แต่ละคำที่มาใช้บ่งบอกเลยครับ ว่าคนยุคไหน 555+

Comment

อัญชลี ชุดนี้ผมว่าเพลงน่าจะเอามา cover ใหม่นะครับ ผมเคยได้ยิน
            " Enermax 350W "

Comment

แจ่มๆ ชื่อกระทู้

Comment

Originally posted by Trex View Post
                เหอๆ แต่ละคำที่มาใช้บ่งบอกเลยครับ ว่าคนยุคไหน 555+
                แหมมม...ถ้าลิเดีย ชื่อเล่น ปุ๊!!! ก็เข้ามาเล่นครับ

Comment

โบร๊าณณณณณ โบราณ....

Comment

Originally posted by dears View Post
                    โบร๊าณณณณณ โบราณ....
                    ค้าบบบ...คุณอายุน้อย

Comment

อัญชลี เป็นชื่อดอกไม้

ไม่ทราบว่าตอนเกิดอัญชลี มีกลิ่นหอมลอยมามั้ยครับ อิอิ

ป.ล.ผมเคยนะ หอมกรุ่นเลย ได้กลิ่นปุ๊บน้ำตาไหลเลย หนังชมพู อูอูอูอูอู...

Comment

เข้ามาอ่านแล้วเสียว power ตัวเองเลยครับ ประกันก็หมดแล้ว

Comment

อัญชลี ก้อ ............. จากบทเพลงหนึ่งเดียว ......คิดว่ามีสักคนเข้าใจ......

Comment

แล้วที่ว่า เรื่องภาพสุดท้ายนี่มันคือยังไงหรอครับ ?

ผมนั่งมอง จนมันจะกลา่ยเป็น ภาพ 3มิติละเนี่ย

สรุปแล้วมันเป็นอะไรอ่างับพี่หัวเกียร์

Comment

Originally posted by P3NG View Post
                              เข้ามาอ่านแล้วเสียว power ตัวเองเลยครับ ประกันก็หมดแล้ว
                              Dangerous

Comment

Working...
                              X