Announcement

Collapse
No announcement yet.

LAN อินเตอร์หอครับ ช้วยด้วย !

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LAN อินเตอร์หอครับ ช้วยด้วย !

ผมได้อยู่หอพักนี้มาประมาน 6-7 เดือนแล้วครับ เน็ตLANวิ่งประมาน 1500-1600kbps -เสมอเสมอไม่เคยตำลงถึง500เลยส่วนมากจะ1.3ครับ --------และมาประมานสองสามอาทิตย์นี้วิ้งไม่เกิน300เลยครับและบางทีก้ไม่วิ่งเลยครับมันเป้นมาจากอารัยเหรอครับแล้วมีวิธีไห้มันเป็นเหมือนเดิมไหมคับ--ผมไม่รู้ศัพทางนี้ชว่ยบอกทีนะครับ หรือแก้ไขยังไงทราบไหมครับ-อาจจะเป็นทีเครื่องอื่น-เครื่องผม-เครื่องไหญ่- ทำไงดี และปรับตรงไหนเข้าตรงไหน--มีภาพก็ดีคับ ขอบคุนครับ
    Attached Files

ลองลงไปถามแอดมินฮะ เค้าอาจจะปรับปรุงระบบอยุ่

Comment

admin อาจโหลด bit อยู่ก็ได้

จริง ๆ แล้ว เขาได้ระบุมาหรือเปล่าว่า เขาให้บริการเน็ตเนี่ย ความเร็วเท่าไหร่ เฉลี่ยต่อ ห้อง

ถ้าเขาไม่บอก เขาสามารถปรับลดความเร็วแต่ละห้องให้ครับ

Comment

อืม น่าจะเป็นอย่างนั้นนะ....

Comment

แต่มันไม่วิ่งเลยนะครับช่วงนี้แล้วเข้าเน็ตหรือวัดควาวเร็วอารัยก็ไม่ได้แต่ไม่ได้อันปลั้กนะครับ

Comment

ในหอคงมีคนโหลดบิตทอเร้นครับ มันก็เน่าไปทั้งหอเลยแหละ

ลองแจ้งแอดมินดูครับ ให้เ้ค้าช่วยดูว่าห้องไหนโหลดแล้วรวมพวกไปรุมกระทืบซะ

Comment

ลองถามดูคับ

Comment

โหลดได้ครับแต่ไม่แบ่งดึงไปหมดก็น่าตบเหมือนกัน---

Comment

Working...
                X