Announcement

Collapse
No announcement yet.

Box HDD ใข้ไงอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Box HDD ใข้ไงอ่ะครับ

พอดีมี HDD 40G IDE เหลือ เลยอยากเอามาทำExternal ซะ Boxนี่3.5 ช่ายไหมครับ มีวิธีใช้ไหมครับ กลัวซื้อมาใช้ไม่ได้ครับ
    Last edited by Trex; 2 May 2008, 20:26:00.

ใช่คับ box 3.5 มีห้อแปลงไฟเสียบข้างนอก

เวลาใช้งานก็เสียบ usb และ ก้เสียบไฟเลี้ยง แค่นี้ก็ใช้งานได้

Comment

ไม่มีแบบ ที่ต่อUSB ไปด้วยเลี้ยงไฟผ่านUSB ไปด้วย ไม่มีเหรอครับ เหมือนFlash drive อ่ะ

Comment

Originally posted by Trex View Post
        ไม่มีแบบ ที่ต่อUSB ไปด้วยเลี้ยงไฟผ่านUSB ไปด้วย ไม่มีเหรอครับ เหมือนFlash drive อ่ะ
        มีครับ แต่ไม่ใช่สำหรับ 3.5 นิ้ว ต้องเป็น 2.5 นิ้วครับ อันนี้ไม่ต้องเสียบไฟ แต่ของคุณต้องใช้แบบเสียบไฟครับ

Comment

อ่าครับ พวก 2.5 นี่ใช่ HDD Sata SataII เปล่าครับ หรือ HDD โน๊ตบุ๊ค

Comment

Originally posted by Trex View Post
            อ่าครับ พวก 2.5 นี่ใช่ HDD Sata SataII เปล่าครับ หรือ HDD โน๊ตบุ๊ค
            โน๊ตบุ๊ค ครับผม

Comment

อ้าวงั้นพวก HDD Sata มันก็ทำไม่ได้อะดิครับ เห็นมีแค่ 2 ขนาดเอง

Comment

Working...
              X