Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ AGP 8X รุ่นไหนดีครับ ? ( ช่วยแนะนำผมหน่อย )

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอ AGP 8X รุ่นไหนดีครับ ? ( ช่วยแนะนำผมหน่อย )

คือว่าตอนนี้ใช้ Onboard อยู่ครับ อยากได้ VGA Card แบบ AGP8x ครับ ทั้งATI กับ NVIDIA

RAM 256 + นะครับ ส่วนงบไม่เกิน 3000 บาทนะครับ

มีหลายคนแนะนำผมให้ใช้ Spark 7300GT 256MB DDR3

แต่ผมก้อไม่ค่อยมั่นใจในประสิทธิภาพของ Spark เพราะมีหลายคนบอกว่ามันไม่ค่อยดี

ก้ออยากให้ผู้รู้ หรือ ผู้ใช้งานจิงช่วยแนะนำหน่อยว่าควรซื้อจ้าว Spark 7300GT 256MB DDR3

ดีมั้ย หรือถ้ามีคัยพอจาแนะนำการ์ดจอ AGP 8x นอกจากตัวนี้ก้อขอบคุงมากเลยนะครับ

งบไม่เกิน 3000 บาท นะครับ ถ้าจาให้ดีบอกที่ซื้อด้วยนะครับ

ขอบคุงล่วงหน้าเลย

7300GT เหมาะสุดแล้วครับ

Comment

ผมว่าเปลี่ยน บอร์ดดีก่าถ้าผมมี บอร์ด AGP ผมจะไม่อัพ ดีก่า นะครับเพราะ

สมมุติเรา ลง ทุน กาดจอ 2000-3000 เราไปลง ทุนครั้งเดียว ดีก่าไหม

Comment

ผมเห้นด้วย กะข้างบน นะ

Comment

แต่ถ้าจะเปลี่ยนบอร์ด อะไรๆมันก็ต้องเปลี่ยนหมด เสียไม่ตำกว่าหมื่นแน่เลย เพราะดูงบ ไม่เกิน3000 ก็น่าจะหามือสองเอานะ ดีๆมีเยอะ 55

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
            7300GT เหมาะสุดแล้วครับ
            คอนเฟิร์มครับ

Comment

คือตอนนี้ผมไม่มีความจำเปงที่จะเปลี่ยนบอร์ดอ่ะครับ ( ไม่ได้ใช้อารายมากมาย )

แล้วอีกอย่างฐานะทางการเงินไม่ได้สูงอารายมากอ่ะครับ

แค่พอมีเล่นก้อบุนแล้วครับ

ขอบคุงนะครับที่แนะนำให้เปลี่ยนบอร์ด

แต่ถ้าผมมีเงินผมคงเปลี่ยนไปนานแล้วแหละ

ไม่มาตั้งกระทู้ถามหรอกครับ

ขอบคุงสำหรับความคิดเหงนะครับ

Comment

7300 GT ก็อยู่แล้วคับ

Comment

Originally posted by darktall View Post
                  คือตอนนี้ผมไม่มีความจำเปงที่จะเปลี่ยนบอร์ดอ่ะครับ ( ไม่ได้ใช้อารายมากมาย )

แล้วอีกอย่างฐานะทางการเงินไม่ได้สูงอารายมากอ่ะครับ

แค่พอมีเล่นก้อบุนแล้วครับ

ขอบคุงนะครับที่แนะนำให้เปลี่ยนบอร์ด

แต่ถ้าผมมีเงินผมคงเปลี่ยนไปนานแล้วแหละ

ไม่มาตั้งกระทู้ถามหรอกครับ

ขอบคุงสำหรับความคิดเหงนะครับ
                  ท่านอื่นคงไม่ทราบจริงๆ ครับ

บางท่านมีงบ แต่ไม่มั่นใจ เลยมาสอบถามที่นี่ก็มีเยอะครับ

เลยตอบเผื่อเพื่อเป็นทางเลือกครับ

ใจเย็นกันซักนิดครับ มองให้หลายๆ มุมครับ

Comment

Working...
                  X