Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องขอความรู้เซียนด้วยครับ ระหว่าง AMD intel

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องขอความรู้เซียนด้วยครับ ระหว่าง AMD intel

อยากรู้คับว่า
    ระหว่าง AMD กับ intel
    สองค่ายนี้ จะเล่น NOTEBOOK
    เลือกCPU ค่ายไหนดีครับ

ถ้าใช้งาน Internet Game Presentation Graphicไม่มาก

ผมว่าถ้าเอา Amd จะคุ้มราคากว่านะ ถ้ามาใช้เล่นเกม Internet ที่ไม่ต้องใช้การคำนวณไรมากมายอะ

แต่โทดทีนะครับ ผมไม่ช่ายเซียนงะ ฟันธงไม่ได้หรอกว่าค่ายไหนดีกว่าค่ายไหน

มันแล้วแต่ว่าคุณวางใจกับบริษัทไหนคุณก็เลือกบริษัทไปเลยครับ

กับผมอะ ผมวางใจ Amd งะ
    Last edited by scodex; 2 May 2008, 21:55:32.

Comment

อย่างว่า

AMD มันมีตัวเลือกน้อยมากๆ

เลยไม่รู้จะเอาตัวไหนของ Intel มาเทียบ

Comment

แฮ่ๆ ส่วนตัวผมเชียร์ AMD อ่าครับ ถ้าเล่นไม่มาก แบบผม
        ถึงผมจะเล่นไรไม่ค่อยมากก็ยังจะเอา Intel อยู่ดีอะครับ (ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไม ) สงสัยฝังใจไปแล้วละมั้ง อิอิ
        ด้วยปัจจัยเรื่องการ์ดจอ อิอิ
        ใกล้จาซื้อแล้วจ้า

Comment

รักอันไหนเลือกอันนั้นครับ

ถ้าใช้ไม่มากก็ไม่ค่อยต่างกันครับ

แต่ถ้านอกสถานที่แนะนำว่าเป็น Intel จะดีกว่าครับ

การจัดการพลังงานดีกว่านิดนึง

Comment

Intel

Comment

ส่วนตัวมีทั้ง2ค่ายครับ ถ้าเน้นประหยัดเลือกamd ก็จะอาจจะได้gf8400mg ติดมือมาด้วย แต่ถ้าเลือกintel c2dพวกt5xxx ท่านก็จะได้cpu ที่ประมวลผลได้ดีกว่า amd (เฉพาะงานประมวลผลสูงเช่นแปลงไฟร์หนัง ตัดต่อ แต่เล่นธรรมดาไม่ต่างกัน)กะการ์ดจอ x3100 ครับ ซึ่งเล่นเกมส์สู้gf8400mg ไม่ได้(แต่อย่าไปหวังกะ8400มากครับ) เลือกดูครับว่าใช้แบบไหนถึงจะเหมาะกะตัวเอง

Comment

Originally posted by Sippaphas View Post
                รักอันไหนเลือกอันนั้นครับ

ถ้าใช้ไม่มากก็ไม่ค่อยต่างกันครับ

แต่ถ้านอกสถานที่แนะนำว่าเป็น Intel จะดีกว่าครับ

การจัดการพลังงานดีกว่านิดนึง
                ถ้าออกนอกสถานที่ ไม่ได้เสียบปลั๊กไฟ ผมว่า ตามท่านนี้เลยครับ

แต่ถ้าใช้แต่ในห้อง(ใช้ไฟบ้าน) นานๆทีออกไปใช้ข้างนอก(ใช้ไฟจากแบ็ต) ผมว่า AMD คุ้มกว่าครับ

อันนี้แล้วแต่นะครับ เป็นความเห็นส่วนตัวนะ

ปล.ผมซื้อของ INTEL มาครับ ก็หวังว่าจะใช้ข้างนอกเป็นหลัก แต่ที่ไหนได้ใช้ข้างนอกจริงๆ(มหาลัย) ก็ยังเสียบไฟบ้านอยู่ดี

Comment

อิอิ ถ้าเอามาพิมพ์งานส่งอาจารย์นะครับ

ขอบอกว่าต่อให้ Cpu แรงแค่ไหน ก็ไม่ได้ช่วยให้พิมพ์งานเสร็จเร็วขึ้นหรอก

Comment

ตามท่านทุเรียนครับ

ใช้ไฟบ้าน AMD โลด

นอกสถานที่บ่อย Intel อยู่ได้นานกว่า

Comment

เห็นด้วยกับทุก rep ครับผม

Comment

Originally posted by cybernetx View Post
                        เห็นด้วยกับทุก rep ครับผม
                        จริงครับ

Comment

Working...
                        X