Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตั้ง CL4 ไม่ได้อ่ะ -*-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตั้ง CL4 ไม่ได้อ่ะ -*-

วันนี้ มาถึงขอลองเลย Ram Crucial ซิงค์ดำ
    ปกติใช้ E2160@3.0Ghz Kingbox ล๊อคค่า CL 5-5-5-18

แล้ววันนี้ได้ Crucial มา สวยงามดีคับ แต่อยากลองอัดมันต้นๆดู จะทำไงดี
    ลองล๊อคค่า CL 4-4-4-12 ที่ Bios แต่ปรากฏว่า มานไม่ได้ กลับค่าเดิม แถมกลับมาเป็นเดิมๆ 1.8Ghz ต้องไปแก้ Bios ใหม่ -*-

อยากทราบว่าต้องทำไงถึงล๊อคค่า CL4 มันได้อ่ะคับ หรือว่า M/B ผมมันไม่ support P31-DS3L

ไฟไม่พอครับ CL4กินไฟเยอะ

Comment

Originally posted by matoom View Post
      ไฟไม่พอครับ CL4กินไฟเยอะ
      โอวว หรอคับ แล้วจะต้องทำไงดี spec ผมไหวมั๊ย

PSU : Enermax 460W 2Fan
      CPU : E2160
      M/B : P31-DS3L
      Ram : Crucial ซิงค์ดำ
      VGA : HD3850
      HDD 1 ลูก

ต้องอัดไฟ Ram หรอคับ ซักเท่าไร ?
      แล้ว CL5 กะ CL4 นี้ต่างกันเยอะมั๊ยคับถ้าเอาจริงๆ เช่นเรื่องอะไรบ้าง พอดีได้มา ก็อยากจะลองดู

Comment

DDR2 +0.4 อัดไปเลย 2.2

Comment

คิดจะ oc ไม่ต้องกลัวพังครับ

Comment

Working...
          X