Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง Cord Speed กับ Bus Speed อะไรแรงกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง Cord Speed กับ Bus Speed อะไรแรงกว่ากัน

สืบเนื่องจากระทู้นี้ครับ จิ้มๆ เลยอยากจะรู้ต่อว่าอะไรมันจะแรงกว่ากัน

ยกตัวอย่าง (อย่าคิดมากว่ามันจะเปิดติดหรือไม่นะขอรับ)
    300*10=3GHz Ht*5=1500
    200*15=3Ghz Ht*5=1000

ปล.มันจะได้กระจ่างกับท่านที่สงสัยเหมือนผมนะขอรับ...
    Last edited by Satanic; 3 May 2008, 02:45:21.

จับเทสต์เลยสิท่าน ^^

Comment

300*10=3GHz Ht*5

จะได้บัสแรมที่สูงกว่า ก็จะแรงกว่า

Comment

อันแรก 200*16 3.2GHz RAM ครูเสียว 400 4 4 4 12 4x1GB ไฟแรม 2.35v Vcore ตามภาพ

เนื่องจากใส่ครูเสียว 4 ตัวแล้วทำให้ไม่สามารถเล่น 320x10 ได้ เลยเปลี่ยนแรมเป็น GeIL Ultra 6400
        อันสอง 320x10 3.2GHz RAM GeIL 400 4 4 4 12 2x1GB ไฟแรม 2.2v Vcore ตามภาพ

ต่างกันไม่มากแหะ เดี๋ยวลองกับอย่างอื่นด้วยดีกว่า

Comment

มาเล่นแรมเดียวกัน

200*16 RAM GeIL Ultra 6400 400 4 4 4 12 2x1GB

200*16 RAM GeIL Ultra 6400 400 4 4 4 12 2x1GB Everest Bandwidth Test

320*10 RAM GeIL Ultra 6400 400 4 4 4 12 2x1GB Everest Bandwidth Test

Comment

แรมทำไม วิ่งแค่ 400 เองอ่า บัส 320 ถ้าเล่นบัส 300 แล้วแรมวิ่ง 1200mhz สยองแน่ อิอิ

Comment

เครื่องแรงๆขาดไม่ได้เลยนะครับ เกมยิงไข่

Comment

Originally posted by VooDooXT View Post
                แรมทำไม วิ่งแค่ 400 เองอ่า บัส 320 ถ้าเล่นบัส 300 แล้วแรมวิ่ง 1200mhz สยองแน่ อิอิ
                จับทดครับท่าน อิอิ

Comment

จากที่ผมเล่นมา

ผมคิดว่าต่างไม่มากเลยคับ

ผมว่าท่านจูนแรมให้ได้มากๆที่สุดก่อนดีก่า

แล้วค่อยมาเพิ่มบัส ลดตัวคูณทีหลัง (ระหว่างนี้ก้ออย่าให้แรมวิ่งต่ำไปจากที่ทำไว้ในข้อก่อนหน้านี้ด้วย)

Comment

Originally posted by yen04 View Post
                    เครื่องแรงๆขาดไม่ได้เลยนะครับ เกมยิงไข่
                    เกมส์ยิงไข่ต้องท่าน krik ครับ

Comment

เเรงกันจริงๆ ของผมขยับไรหน่อย เหมือนจะหลอน ร้อนด้วย บอร์ด ก็ลากไม่ค่อยเสถียรตอนนี้เรย ไม่oc เรย งั่กๆๆ

Comment

ถ้า speed เท่ากัน bus สูงแรงกว่าแน่นอนคับ

Comment

ช่ายครับเห็นด้วยอีกคน บัสสูงแรงกว่าแน่นอน

Comment

CPU MARK 99 วัดcpu จาก สปีดครับ เลยไม่เห็นความต่างเท่าไรครับ

เดี่ยว มายืนยันอีกเสียงว่า BUS สูง ดีกว่าด้วย

15x220 = 3300
                            9 x 366 = 3294

เอาคะแนน CPU จากตู้ปลาแล้วกันครับ เดียวว่างๆก่อนครับ

แต่จริงๆแค่ ใช้งานก็รู้สึกแล้วครับ ว่า ลื่นกว่าครับ

Comment

เห็นด้วยอีกคน ว่าบัสสูงลื่นกว่า แต่เซ็ทแรม ให้เข้าที่ก่อนค่อย ปรับจูนcpu เอา

แล้วแต่ความคิดนะ ....

เมื่อไหร่มันจาลดหว้า.....ราคา....น่อม.....

Comment

Working...
                              X