Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆครับช่วยทีครับเรื่อง abit ax78

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆครับช่วยทีครับเรื่อง abit ax78

abit ax78 มันมีปัญหาตรงไหนครับมีทางแก้ไขไหมครับแน่นำด้วยครับ
    พันทิพมีขายร้านไหน+ราคา
    น่าใช้ไหมครับเทียบกับm2n-e

saveway ครับ ราคา 3100 ของยังมีครับ มะกี้โทรไปถามมาครับ

คิดว่าใช้ดีนะคับ เหนคนใช้เยอะเหมือนกันบอร์ดเรา

Comment

ดีกว่า M2N-E แต่ เซ็นเซอร์ความร้อน CPU เพี้ยนได้ใจครับ
      ใช้ได้ดีเป็นปกติ ถ้าไม่มอง ตัวเลขความร้อนครับ

Comment

เห็นด้วย เซ็นเซอรมั่ว - -

Comment

เซ็นเซอร์มีทางแก้ไขไหมครับ

Comment

เหนมีคนบอกว่ารออัพไบออส อาไรซักอย่าง

Comment

Originally posted by a_ball007 View Post
              เซ็นเซอร์มีทางแก้ไขไหมครับ
              รอ Bios ใหม่ครับ

Comment

Originally posted by a_ball007 View Post
                abit ax78 มันมีปัญหาตรงไหนครับมีทางแก้ไขไหมครับแน่นำด้วยครับ
                พันทิพมีขายร้านไหน+ราคา
                น่าใช้ไหมครับเทียบกับm2n-e
                ถ้า 2 choice ก็เลือก ax78 ส่วนร้านก็เป็น saveway เลย
                ส่วนปัญหาก็คงเหมือน ref บน ๆ

ความน่าใช้ของ abit ax78 คงเป็นเรื่อง config
                ส่วน m2n-e คงเป็นเรื่อง Heatpipe บนบอร์ด

Comment

Originally posted by ultrabbb View Post
                  ถ้า 2 choice ก็เลือก ax78 ส่วนร้านก็เป็น saveway เลย
                  ส่วนปัญหาก็คงเหมือน ref บน ๆ

ความน่าใช้ของ abit ax78 คงเป็นเรื่อง config
                  ส่วน m2n-e คงเป็นเรื่อง Heatpipe บนบอร์ด
                  AX78 ก็มี Pipe นะท่าน

แต่เล็ก + สั้น (ขยันซอย)

Comment

ก็สวยดีอ่ะครับ ซิงค์มันสีฟ้า ช๊อบ ชอบ....
                    เนี่ยละเหตุผลที่ซื้อ....เพราะซิงค์มันสีฟ้า 555+

Comment

Originally posted by Guitar_blues View Post
                      ก็สวยดีอ่ะครับ ซิงค์มันสีฟ้า ช๊อบ ชอบ....
                      เนี่ยละเหตุผลที่ซื้อ....เพราะซิงค์มันสีฟ้า 555+
                      สมชื่อ Guitar_blues

Comment

Originally posted by narwintr View Post
                        AX78 ก็มี Pipe นะท่าน

แต่เล็ก + สั้น (ขยันซอย)
                        ขออภัย ไม่ได้สังเกตุ ผมไม่ค่อยถูกกับยี่ห้อนี้เท่าไหร่ มีอดีตฝังใจ

Comment

ขอบคุณนะครับ
                          ใส่การ์ดจอpci-xได้ทุกรุ่นเลยป่ะจะมีปัญหาไม่รับการ์ดจอไหมครับ
                          เพราะเพื่อนผมเคยเจอแต่เป็นบอร์ดอื่นครับ

Comment

ท่านใดมี Abit AX78 ในมือลอง OC ดูครับแล้วจะทึ่ง เพราะมันแรงใช่ย่อยเลย

Comment

123+

Comment

Working...
                              X