Announcement

Collapse
No announcement yet.

LCD ทีวี กับ LCD ของคอมครับไหนดีกว่ากัน ผมจะมาต่อใช้กับPCอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LCD ทีวี กับ LCD ของคอมครับไหนดีกว่ากัน ผมจะมาต่อใช้กับPCอะครับ

ช่วยหน่อยครับ งบไม่เกิน20K
    ไม่รู้ไม่แน่ใจอะ ผมเห็นLCDทีวีถูกกว่านะ แต่ไม่รู้ว่าต่อกับคอม มันจะดีไหม

ช่วยหน่อยดิ ช่วยบอกหน่อย ไหนดีกว่ากันอะครับ รายระเอียดด้วยครับ

Comment

คือถ้าทำงานปกติ เล่นเกมส์ หรือพวกกราฟฟิก lcdคอมดีกว่าครับ เพราะว่าพิกเซลมันสูงกว่าทีวี
      lcdทีวีนั้น ถ้าจะเอามาใช้คือเปิดคอมไว้โหลดบิทและดูหนังแค่นั้น อาจจะออนเอ้มนิดนึ

Comment

LCD ถ้าไม่ระดับ FULL HD แค่เปิดเครื่อง ในโหมดมอนิเตอร์ ก็ปวดหัวแล้วครับ ภาพที่ได้

Comment

BIT อย่างเดียว คุ้มๆ ครับ

Comment

lcd ใช้ของคอมที่กว่าครับ เพิ่ง lcdในบ้านเราตอนนี้ ยังเร็วไม่พอ สังเกต เวลาดูยังเป็นเงาตามอยุ่เลยอะ

(ไม่ได้เก่งนะงับ แต่พอมีความรู้เรืองlcd อยุ่บ้าง ขาย lcd ในห้าง.....เเถวท่าพระ)

Comment

จะมาต่อใช้กับPC
              ก็ lcd com เท่านั้น
              อย่าได้มาใช้ lcd tv ทำงานคอม ให้เสียสายตาเลยครับ

lcd tv เหมาะกับการรับชมภาพยนตร์ ดีกว่าที่ขนาดครับ

(ที่ห้องดูหนังใช้ lcd tv 32" เล่นคอมทำงานเล่นเนท ซื้อ lcd com 19"w ใช้ดีกว่ากันครับ
              แต่ล่ะอย่างเหมาะกับการใช้งานคนล่ะแบบ)

Comment

ซัก20Kได้ขนาดไหน ดีขนาดไหนครับ

Comment

LCD 22 นิ้วกำลังแจ่มครับ ที่เหลือก็ TV Tunner ดีๆสักตัว

Comment

LCD TV pixel จะน้อยกว่า ถ้าใช้อย่างเกมส์และกราฟฟิก บอกได้เลย ต้องLCD จอธรรม เพราะจะได้สี และแสงที่ถูกต้อง ไม่ปวดตา

Comment

Working...
                    X