Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดสเป๊ก60K +- 5k ครบชุด ไว้OC เปิด 24ช.ม.ครับ ซื้อจริงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดสเป๊ก60K +- 5k ครบชุด ไว้OC เปิด 24ช.ม.ครับ ซื้อจริงครับ

ซื้อจริงครับ ซื้อประมาณสิ้นปีหรือปลายปี52ครับ คิดเผื่อราคาด้วยนะครับ
    แค่อยากรู้ว่าราคาเท่านี้จะได้ดีเท่าไหร่ ถ้าไม่ดียังไงจะหาตังมาเพิ่มอีกครับ
    อีกอย่างไม่กล้าซื้อตอนนี้ เพราะ DDR3จะมาอีกไม่กีเดือนอะครับกลัวตกรุ่นเร็ว

ไว้เล่นเกมส์แรงๆ ดูหนัง ฟังเพลง 3D โหลดบิท
    เปิด24 ไว้ปล่อยบอทโหลดบิท ทำOCด้วยครับ

CUP = ขอเป็นIntel ครับ
    เมนบอร์ด = ขอเป็น อัสซุล
    การ์ดจอ = ขอเป็นซิฟของ Nvidia
    การ์ดเสียง = เลือกไม่เป็นครับ
    ฮาร์ดดีส = เป็นWD นะครับ
    DVD = ขอไลท์ได้อ่านได้ เอาดีดีนะครับ ของไลท์ออนก็ได้ครับแล้วแต่จะจัดให้
    PSU = แล้วแต่ท่านครับอย่าลืมนะครับ ผมOC แล้วก็ เปิด24ด้วยนะ
    Cas = แล้วแต่ท่าน
    LCD = ขอเป็น 24 นิ้วก็ได้ครับ
    ผมอยากทราบอะครับถ้าใช้ LCDทีวี จะดีไหม เพราะราคาถูกกว่าเยอะครับ 32 นิ้วก็ 20kกว่าครับ
    ลำโพง = ขอ 7.1นะครับไว้ดูหนัง
    หูงฟัง = เอาไว้ใช้ตอน คนอื่นหลับ
    ชุดน้ำสำหรับCPUด้วยครับ = แล้วแต่ท่าน
    อุปกรณ์แต่งอย่างอื่นถ้าแนะนำได้แนะนำมาเลยครับบอกราคาด้วย ผมชอบโทนสีน้ำเงินแล้วก็เขียวครับเวลาเปิดกลางคืนดูสวยดีครับ

อ่านจะดูโล๊บมากไปหน่อยนะครับ ก็ขออภัยด้วยครับ
    จัดมาเยอะๆนะครับ เกินมาได้นิดหน่อยไม่ว่ากันครับ เพราะจะหาตังเพิ่มอีกครับ อีกตั้งหลายเดือนครับ
    ช่วยหน่อยครับ

เอาไว้ไปจัดตอนใกล้ๆจะซื้อดีกว่านะ เพราะของใหม่มันก็ออกมาเรื่อยแล้วก็อีกตั้งหลายเดือน

Comment

รอ CPU 6 หัวจาก intel 12 ตัวจาก amd ครับ

Comment

จัดตอนนี้ราคา 60000 ถึงตอนนั้นเหลือ 20000แล้วมั้ง

Comment

ตอนนี้จัดไปไม่เกิดอะไรเลย ครับ ไปจัดตอนใกล้ๆ เอาดีกว่าครับ แรงแน่ 65k ตปนปลายปี 2009

Comment

คอมตกเร็ว ใจร่มๆ

Comment

แนะนำหน่อยซื้อช่วงไหนดี

Comment

ต้องการใช้ช่วงไหน ก็ซื้อช่วงนั้นแหล่ะครับ

Comment

งั้นลองไปค้นกระทู้เก่าๆ ดูก่อนครับ
                  ตอนจะซื้อค่อยมาโพสก์ใหม่

Comment

ผมว่าน่าจะซื้อแบบประมาณ 20-30k ไปก่อนดีก่าคับ

แล้วไว้อัพขึ้นไปเลื่อยๆคับ

ไม่ต้องจัดสเป็กสูงมากๆ

Comment

Working...
                    X