Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asrock Wolfdale1333 มันลีอคอะไรไว้รึเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by karaboon View Post

ผมได้แค่นี้เอง 271ผ่าน 272ดับเข้าวินโดว์ไม่ได้
    bsel ป่ะคับ และอุณภูมิเท่าไหร่อ่ะคับ sink เดิมรึเปล่า...

Comment

่ว่าทำไม C420 ของผมจับกับ wolfdale ไม่ได้ bsel ก็ลากได้แค่บัส 225 เกินกว่านั้นบูตติด แต่ไม่มีภาพ

ไปปลดล็อก PCI-E ดีกว่า อิอิ

Comment

Originally posted by WhoAmI View Post
        ่ว่าทำไม C420 ของผมจับกับ wolfdale ไม่ได้ bsel ก็ลากได้แค่บัส 225 เกินกว่านั้นบูตติด แต่ไม่มีภาพ

ไปปลดล็อก PCI-E ดีกว่า อิอิ
        เป็นเหมือนผมเลย

Comment

ผมไม่แน่ใจเกี่ยวกับไบออสของตัวนี้นะครับ
          ตอนซื้อมาใหม่ๆ ไบออสมันเป็นตัว 1.2 ผมดันได้แค่บัส 280 ครับ
          พอเปลี่ยนมาเป็นตัว 1.4 ทีนี้ดันได้ที่ 333 วิ่งเต็มๆเลยครับ (คอนฟิกเหมือนเดิมทุกอย่าง)
          แต่ผมว่าคงไม่น่าเกี่ยวโดยตรงครับ

ตอนนี้ลดบัสแล้วครับ ประหยัดไฟ....

Comment

Originally posted by yuchachacha View Post
            bsel ป่ะคับ และอุณภูมิเท่าไหร่อ่ะคับ sink เดิมรึเปล่า...
            Sink G-power Pro+Mx2 ไม่ Bsel กลัวประกันหลุดถ้าทำมันอาจจะพุ่งไป 3.5เลยก็ได้

ไปและเด๋วไปสุ้มที่ ไบออสซักพักกลับมารายงาน

Comment

Originally posted by karaboon View Post
              Sink G-power Pro+Mx2 ไม่ Bsel กลัวประกันหลุดถ้าทำมันอาจจะพุ่งไป 3.5เลยก็ได้

ไปและเด๋วไปสุ้มที่ ไบออสซักพักกลับมารายงาน
              ขอดู full load ได้ไม๊คับ แล้ว sink ตัวนี้ราคาเท่าไหร่อ่ะคับ

ขอบคุณคับ...

Comment

ดู ฟลูโหลดอย่างไงอะ ไม่เคยดู
                ซิงค์ซื้อมา 950 รวมค่าส่งจากเชียงใหม่ ของใหม่ลาวๆ 1กว่า

เซงมากเมื่อกี่ได้ 2.53 แล้วเจือกเข้าวินโดว์ไม่ได้

Comment

ซิงค์ซื้อมา 950 รวมค่าส่งจากเชียงใหม่ ของใหม่ลาวๆ 1กว่า

เซงมากเมื่อกี่ได้ 2.53 แล้วเจือกเข้าวินโดว์ไม่ได้
                  ก็เปิดโปรแกรมวัดอุณภูมิทิ้งไว้ แล้ว run 3 dmark ก็ได้คับ...

Comment

http://www.techpowerup.com/downloads..._Mod_v1.5.html

ไม่ก้ d/l files นี้ก็ได้ครับ เล็กนิดเดียวเอง...

Comment

Originally posted by Leim View Post
                      ผมไม่แน่ใจเกี่ยวกับไบออสของตัวนี้นะครับ
                      ตอนซื้อมาใหม่ๆ ไบออสมันเป็นตัว 1.2 ผมดันได้แค่บัส 280 ครับ
                      พอเปลี่ยนมาเป็นตัว 1.4 ทีนี้ดันได้ที่ 333 วิ่งเต็มๆเลยครับ (คอนฟิกเหมือนเดิมทุกอย่าง)
                      แต่ผมว่าคงไม่น่าเกี่ยวโดยตรงครับ

ตอนนี้ลดบัสแล้วครับ ประหยัดไฟ....
                      เกี่ยวโดยตรงเลยครับ จากที่ผมได้ลองดูกับไบออสหลายๆเวอร์ชั่น ลากได้ไม่เท่ากัน

Comment

งั้นไปอัพไปออสเป็น 1.4 บ้างดีกว่า

Comment

ถามไรหน่อยคับ e8200ใช้กับตัวนี้ได้ป่ะคับ

Comment

Originally posted by RedDeMOn13 View Post
                            ถามไรหน่อยคับ e8200ใช้กับตัวนี้ได้ป่ะคับ
                            ได้ครับ

Comment

แล้วใช้biosเวอร์ชั่นไหนไปได้ไกลสุดครับ กับเจ้าasrock Wolfdale1333 นี่หนะครับ

Comment

.
                                Last edited by Leim; 6 May 2008, 11:06:47.

Comment

Working...
                                X