overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27

Thread: กระแสฮิตจัดสายเยอะจริงๆ ขอโชว์บ้าง

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

Default กระแสฮิตจัดสายเยอะจริงๆ ขอโชว์บ้าง

เมื่อไม่นานมานี้ ได้เพาเวอร์ใหม่มาครับ เป็น SilverStone Strider 400W. ซื้อมา1500.-จากเจ้ร้านเจได พอดีไปซื้คอมเพื่อนด้วย จึงปลดระวาง Deluxe 500w. ไป พัดลมของSilverตัวนี้ เสียงเงียบดี เคสที่จัดนี้คือ Deluxe ครับ เคสดูเล็กไปนิดครับ เลยดูรกๆ

จัดสายงานนี้ไม่เสียตังสักบาท อุปกรณ์มัด ก็ใช้ลวดมัดสายไฟ ที่มักจะแถมมากับอุปกรณ์ที่มีสายต่างๆนั่นแหละ แกะเก็บรวมๆไว้ บางเส้นยาวๆ ก็ตัดแบ่งมาใช้ได้สบาย สายตาข่ายก็ของพี่ที่เหลือ

ในเคสครับ ถอดซิ้งค์CPU ออกก่อนถ่าย เพราะมันดูแน่น เคสมันเล็ก

สายไฟ หลบหลังตรงช่วงช่องใส่ไดร์ฟ 3.5"

อีกที

สายI/O หน้าเครื่อง ยังแน่นๆอยู่ เพราะสายUSB หลายเส้น ใส่ตาข่ายเอาไว้ทุกเส้น

ใส่พัดลม CPU ลงไปแล้ว ดูแน่นขึ้นทันที เพราะ Zalman CN9700NT นี้เอง

พัดลมหลังเครื่อง ติดตั้งLED เข้าไปเอง ตอนได้มามันไม่มีLED ครับ สายไฟเลี้ยงพัดลมตัวแรก ถูกตัดหัว Molexทิ้งไป และบัดกรีตรงๆกับจุดต่อที่มอเตอร์ ของพัดลมตัวล่าง

รูปเต็มๆ

ฝาเคส ที่ติดตั้งพัดลมของ ThermalTake รุ่น Silence CAT แต่มันไม่ได้ Silence สมชื่อเลยครับ เมื่อรอบ100%เสียงงี้ดังดีแท้ จริงๆพัดลมนี้ ออกแบบให้เรามาติดกับซิ้งค์ CPU ครับ ผมนำมาติดที่เคส แรงสะเทือนส่งผ่านไปที่เคสเสียงดังมากมาย เลยต้องเล่นวิธีนี้ (ยางกันสะเทือนชุดหัว VCD สปริงโช้ครถบังคับ และน็อตยาวขนาดที่ขันที่ตัวพัดลมได้แน่นพอดี)

อีกมุมนึง

ตำแหน่งที่ติดตั้ง ตรงกับ Slot PCI-Ex 16ทั้ง 2 ช่องพอดี ไม่ชนการ์ดจอ เหลือประมาณ 2-3 ซม.ระหว่างพัดลมและการ์ดจอ

gidd009's Avatar
    ร.พ. ศิริราช ครับ

แหม.... ว่างๆมาจัดสายให้เครื่องผมมั่งดิ่

แล้วจะรุ้ว่าสายของ Enhance มันทั้ง "แข็ง" ทั้ง "ยาว" จัดสายยากโครตๆเลย

OverclockZone Member rsun's Avatar

ดูเรียบร้อยดีจังครับ ของผมสายอย่างมั่วเลย

OverclockZone Member Nai's Avatar

โล่งดีจริง ๆ ครับ

OverclockZone Member -makijung-'s Avatar
    กรมทหารราบ11 & รามคำแหง112

ดูเรียบร้อย เป็นระเบียบเลย อิอิ

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

Quote Originally Posted by gidd009 View Post
    แหม.... ว่างๆมาจัดสายให้เครื่องผมมั่งดิ่

แล้วจะรุ้ว่าสายของ Enhance มันทั้ง "แข็ง" ทั้ง "ยาว" จัดสายยากโครตๆเลย
    ใช่เลยครับ
    เครื่องส่วนกลางที่ร้าน Enchance 500w.จัดยากสุดยอด สเป็กคล้ายๆท่านเลยอะ E6750 GEIL2GB/800 Abit IP35-E Case CM690 ขนาดว่าเคสCM690 มันมีที่ยึดสายไฟติดกับเคสตรงเมนบอร์ดแล้วนะ มันยังมีเหลือกองอยู่ที่เพาเวอร์ ต้องเอาสายคาดรัดเอาไว้

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

โล่งดีคับ เขียวๆนึกถึง the hulk

OverclockZone Member Trex's Avatar

Sink ตัวนั้นใช้กับ X2 ได้ไหมครับ แล้วทำไมไฟมันสีเขียว ปกตอสีฟ้าไมใช่เหรอครับ

OverclockZone Member BowH's Avatar

ไฟเขียว แปลกดีครับ อย่างกะป่า

OverclockZone Member PANSA's Avatar
    รามคำแหง 65 (มหาดไทย) & พังงา

ยกนิ้วให้เลยครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ดี

OverclockZone Member fordsupra's Avatar

เคสของพี่ขนาดเท่ากับ Gview ป่ะงับ ป๋มอยากรู้ว่าใส่ซิ้ง Zalman 9700NT

แร้วมานจาติดพัดลมฝาข้างตัวบนรึป่าวงับ

ปล. Sound Card ยี่ห้อ?? รุ่น?? ราคา?? อยากจาด้ายสักตัวงับ

OverclockZone Member nawapas's Avatar

ก็ดีนะครับ

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

พัดลม ติดโช้กฯ *0*

OverclockZone Member art2_th's Avatar

สวยงามครับ

OverclockZone Member nunayooh's Avatar

สวยคับ แถวไฟเขียวด้วย แต่เอ๋ๆๆๆ แดงกะเหลืองไปไหนหว่า......

เคสตัวนี้ พอๆกับ Gview ครับ แต่ทว่า หน้าแคบกว่านิดนึง
    ใส่ได้สบายครับ แต่ต้องถอด Air Ductฝาข้าง ออกไป

ซาวด์การ์ด ใช้ของ Creative 2ZS ครับ ซื้อมานานมากแล้ว เมื่อก่อนตัวละ 4xxx กว่าๆ
    เสียงดีกว่าออนบอร์ดที่ติดมา พอควรเลยทีเดียว

OverclockZone Member disstat's Avatar

พัดลม cpu รุ่นเดียวกับที่บ้านผมเลย แต่ เสียอย่งเดียวของคุณคือ..............ฝาข้างทิบไป เลยไม่เห็นความสวย แต่คุณโมดิฟายพัดลมSilence CATได้สุดยอด

555 ฝาข้าง ช่างมันเถอะครับ เพราะโชว์ไม่ได้ ฝาใส ก็ลงไปใต้โต๊ะอะครับ

เน้นเย็นเฉยๆ ครับ อิอิ

OverclockZone Member

บึ๋ย!ไปหมอบอะไรใต้โต๊ะครับเนี๊ยะ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks