Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูเหมือนว่า razer copperhead ล็อตล่าสุดจะมีปัญหานะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูเหมือนว่า razer copperhead ล็อตล่าสุดจะมีปัญหานะครับ

พอดีวันนี้เอาเมาส์ไปเปลี่ยนเพราะมันปุ่มมันห่วย
    ไปถึงร้าน(P&Y)ก็บอกปัญหาเค้า เค้าก็ให้ผมลองอันใหม่ ก็เหมือนเดิมเลย - - ลองไปลองมา เหมือนกันหมดทั้งร้าน
    พี่เค้าก็เอาของที่เก็บไว้อีกที่มาให้ลองอีก ก็เหมือนเดิม พี่เค้าบอกว่านี่เพิ่งสั่งมานะเนี่ย

สรุป เลยเพิ่มเงินเอา Lachesis มาซะเลย อยากได้ปุ่มเพิ่มด้วย ฮ่าๆๆ สมใจอยาก
    (ผมไม่ชอบ sidewinder อ่ะ มันไฮแมคคาโทนิคไปหน่อย G9 ก็ตัวเล็ก ถนัดจับแบบ palm มากกว่า เหอๆ เพราะจับอีกแบบมันเจ็บกระดูกข้อมือหลังจากใช้ไปนานๆ)
    ดูเหมือนว่าร้าน busitek ก็ของหมดเพิ่งได้วันนี้เหมือนกัน ใครจะซื้อก็ลองทดสอบก่อนก็ดีนะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

thanks

Comment

อาการปุ่มมันห่วย มันเป็นยังไงบ้างเหรอครับ

Comment

เออเนอะ
          ปุ่มมันห่วยแบบว่าปุ่มซ้ายกับขวามันกดแล้วรู้สึกไม่เท่ากันหน่ะครับ
          ส่วนใหญ่เกิดกับปุ่มคลิกขวา ตรงปลายมันจะยวบลงไป เหมือนกดแล้วไม่ติด ต้องออกแรงกดลงไปลึกๆ มันจะหนึบๆ กดไม่ค่อยติดอ่ะครับ
          ถ้าบอกง่ายๆก้ถ้าเอาเมาส์เข้าหาตัวแล้วเอานิ้วแตะๆดูมันจะขยับได้อ่ะครับ

Comment

พึ่งไปเคลมเมื่อเดือนที่แล้ว อาการนั้นเลย
            แล้วก็ รีบขาย เพราะแฟนไม่ชอบด้วย

Comment

สรุป อยากเปลี่ยนรุ่นว่างั้น

ใครคิดจะไปซื้อ razer copperhead รานP&Y มือหนึ่งไม่มีแล้วนะครับ เพราะท่านZllyka ลองหมดทั้งร้านแล้ว 555+

Comment

อ่า ผมคือว่าเค้าคงไม่เอาของที่ผมลองซึ่งมันเสียทั้งหมดมาขายนะครับ หุหุหุ
                ที่อยากเปลี่ยนรุ่นเพราะไม่เคยลองมือครับ แต่จับแล้วปุ่มข้างๆมันกดยากไปหน่อยเนื่องจากรูปทรง เทียบกับตัวท็อปไม่ได้เลย
                "ที่สำคัญ Lift-Off Distance มันค่อยข้างสูงเลยละครับ" ยกๆแล้วเมาส์ขยับไปมานี่รำคาญมาก ผมไม่รู้ว่ามันบอกข้อมูลส่วนนี้ให้รึเปล่านะ

ตอนกำลังเห่อผมก็ชอบครับ หมั่นล้างมือให้เย็น 555 จับแล้วสบายมือมากๆ
                จริงๆก็อยากได้ G9 แต่ผมว่ามันเจ็บมือแน่ๆเพราะมันสั้นแถมสูงอีกต่างหาก กระดูกมือผมต้องรับน้ำหนัก ไม่ไหวๆ(เห็นรีวิวของไทยก็มีคนพูดถึงเรื่องนี้เช่นกัน)
                Last edited by Zellyka; 5 May 2008, 03:05:17.

Comment

Working...
                X