Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องแรมหน่อยครับ GeIl & OCZ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องแรมหน่อยครับ GeIl & OCZ

คืออยากรู้ว่า2ยี่ห้อนี้ตัวไหนลากไกลกว่ากัน
    และในเรื่องคุณภาพตัวไหนดีกว่ากัน นะครับ

ตัวนี้นะครับ

GX22GB6400UDC
    GeIL PC2-6400 800MHz DDR2 2GB Dual Channel Kit Specification
    ขนาดความจุ 2 GB (2x1GB)
    ความเร็วบัส 800 MHz PC6400
    240 ขา , Non-ECC, Un-buffered DDR2 SDRAM DIMM
    ใช้ชิปแรม GeIL DDR2 BGA ที่ผ่านการคัดสรรแล้ว โครงสร้างแบบ 64 บิต คูณ 8 ชิป
    แผ่นวงจรพิมพ์ 6 ชั้น สัญญาณรบกวนต่ำ
    แผ่นระบายความร้อนอลูมิเนียมสีส้มเมทัลลิค
    รับประกันตลอดอายุการใช้งาน
    CAS 4-4-4-12
    ใช้ไฟขนาด 1.80V ถึง 2.40V

และตัวนี้ครับ

OCZ DDR2 PC2-6400 / 800MHz / NVIDIA® SLI™-Ready Edition / Dual Channel
    800MHz DDR2
    EPP 4-4-4-15 1T
    (CAS-TRCD-TRP-TRAS)
    Available in 2GB (2x1024) dual channel kits
    Also available in a 1GB module
    Unbuffered
    SLI-Ready XTC Heatspreader*
    Lifetime Warranty
    2.1 Volts
    240 Pin DIMM

Special Features

NVIDIA® SLI™ certified
    2.2V EVP**
    EPP-Ready

ช่วยเลือกให้ทีครับ

ขอบคุณคราบบบบ

ไม่มีใครให้ความคิดเห็นเลยหรอคราบบบบ

Comment

OCZ งับ

Comment

เคยลองแต่น้องส้มครับ ไฟ 2.4 ลากได้พันกว่าๆ ถ้าเอา CL4 ก็ได้ไม่เกิน 920 อ่ะจ่ะ (นอกนั้น เทส Orthosได้ไม่ถึงสามชั่วโมง แดงเถือก)
        แต่ถ้าเล่นเกิน 2.4 ควรติดพัดลมแรมนะจ๊ะ เพราะผมเคยเอาไปลากที่ไฟ 2.5 บัส 1150 เทสแล้วผ่าน ก็เล่นต่ออย่างสนุกสนาน ซักพัก "แต๊ป" ลองส่องดูแผ่นซิลิโคนข้างใน เหมือนมันจะละลายเลยอ่ะจ่ะ

ตั้งแต่นั้นมาก็วิตกจริต (ขี้เกียจเอาไปเคลม) เลยใช้ที่ 800 CL4 ไฟ 1.9 ทั้งสองคู่ตามสเปกมันอ่ะจ่ะ แล้วทด 1:1 เอาแรงแค่ CPU อย่างเดียวพอละ

Comment

เหอะ ๆๆๆๆ

ลากแล้วแต๊ปน่ากลัวจริงๆ นะ เนี้ยยยย

แต๊ปแล้ว ประกันหมดป่าวครับ

ตกลงOCZ ดีกว่าช่ายป่าวครับ

งิงิงิ

Comment

OCZ ผมก็ใช้

ผมมีอะไรจะบอก
            Ram OCZ เครมไม่ได้ เฮ้ย!...ไม่ใช่ ไหม้เครมได้ ครับ (เรียงคำผิด+พิมพ์ผิดครับ)

Comment

Originally posted by Infernal View Post
              เหอะ ๆๆๆๆ

ลากแล้วแต๊ปน่ากลัวจริงๆ นะ เนี้ยยยย

แต๊ปแล้ว ประกันหมดป่าวครับ

ตกลงOCZ ดีกว่าช่ายป่าวครับ

งิงิงิ
              เคลมได้จ้า เฮียเล็กแกใจถึง บอกถ้าแต๊ปอีก ให้เอามาเคลมอีก แกสต๊อกไว้เป็นลัง

Comment

ดีทั้งคู่ ...แต่ชอบ OCZ อะครับ เพราะเป็นยี่ห้อของ Web เรา 5555555

Comment

พูดถึง OCZ แล้ว ก็เขี่ย Geil ไปไกลๆตีนเลย

Comment

5555+

ขนาด นั้น เลย หรอ

ว้าวว

เจ๋ง เจง ๆๆ เลย ยย

Comment

Originally posted by ConroeMan View Post
                      ดีทั้งคู่ ...แต่ชอบ OCZ อะครับ เพราะเป็นยี่ห้อของ Web เรา 5555555
                      แม่นแล้ว ยี่ห้อของ Web เรา อิอิ...

Comment

Working...
                      X