Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง pwc3870 oc กับ 9600GT gb zm ที่คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่อง pwc3870 oc กับ 9600GT gb zm ที่คับ

* เท่ากับสำคัญน่ะคับ ที่ไม่ได้*คือไร้สาระไม่ต้องไปอ่านขี้เกียจลบ น่ะคับ

*คืออยากรู้มันอันไหนแรงกว่ากันหรอ ก็คง 3870 แล้วถ้าเทียบราคาที่ตอนนี้เท่ากันเลย
    เป็นท่านเล่นตัวไหนหรอถ้าบวกปัจจัยอืน เช่น ความร้อน ไดเวอ ความสวยงาม อันไหนกินไฟเยอะกว่า
    อันไหนใช้แล้วหล่อ?

ลำดับการใช้การสำคัญ 1เกม 2ดูกาตูน 3ดูนายเอกปิดเทมอใหญ่เล่นจ๋ำจี๋ย้ำเรื่องเดี๋ยวมา2สัปดาห์
    ยังดูไม่จบเลยคงอีก 1 เดือนจบ หนังเรื่องนี้นานจิง ปกติ 2 ชั่วโมง พอเปิดมาปุบ id
    ผมเคยอ่านเจอท่านนึงบอก 9600 กับ 3850 ผมจำชื่อท่านนั้นไม่ได้
    ดูหนังชมพูแทบไม่ต่างกันเลยจิงไหมคับ
    ขอโทดคับอยากถามท่านที่เคยผ่านประสบการจิงมาอยากรู้
    เป็นไปได้อยากเห็นภาพระหว่าง 3870 กับ 9600 ในทางความคิดผมสมุติมันสีดำ เปลี่ยนให้เป็นสีชมพูได้ไหมคับATIสีสด อย่างนี้ค่ายเขียวก็ที่เป็นสีตาลอ่อนก็กลายเป็นสีดำเลยใช้ป่ะคับ
    กามอย่างแรง หรือเรียกกามอักเสบดี ผมไปหาหมอ หรือ ไปหาแฟนดี เลือกหมอพิม1 เลือกแฟนพิม 2
    ไม่ออกความคิดเห็นพิม 3 ถ้ามันไม่สุภาพก็ขอโทดที่คับ แต่ขำขำ

*อ่อเสป็คผม q6600
    ep35ds3l
    ramบ้านแต่ยี้ห้อคนใช้เยอะ 800*2
    มันเล่นcycsis hi ไหวป่ะ เพราะoc cpu มาช่วย vga หรือมันใช้ได้เฉพาะค่ายเขียว
    ผมตัดสินใจไม่ถูกแล้วเอาตัวไหนดีราคาก็น่ะ 6000 เท่ากันอีกพอไปดู
    รีวิวบ้างอันคะแนนแทบเสมอกัน

*ขอความเห็นหน่อยน่ะคับ อย่าตอบชอบอันไหนเล่นอันนั้นคับเพราะ 2 จิตสองใจ ไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใด
    ราคามันยั่วยวนมาก ค่ายเขียวก็ดี ค่ายแดงก็ดี

ตอนแรกกะเอา 8800GT แต่คิดไปมา เอาcpu เทพ แล้วเก็บตรางซื้อ กาดจอเองดีกว่า 4xxx
    อีก 3 เดือนฉันจะขอเธอแต่งงานถ้าถ้ามีตัวตนใน 1 เดือนข้างหน้าแต่ถ้าไม่มีก็ดูปิดเทมอใหญ่ต่อ

ส่วนตัวผมเลือก 3870นะ เพราะ หาอยู่เหมือนกัน หุหุ ใกล้ๆแล้วๆถูกลงอีกนิดได้ซื้อแน่ๆ

Comment

3870 ราคาเข้าท่ามากแล้วงับ งั้นจัดไป.... หุหุ

Comment

3870 คับ 5900 เอง

3870 มานต้องเทีบกับ 8800gtคับถึงจะถูก

Comment

กามเข้าเส้นเหมือนกาน จัดไป 3870

Comment

แล้วพันทิพมันจะมีเหลือหรือคับ
            ตัดสินใจเอา 3870 ดักว่าเนอะเล่นเกมสู้ไม่ได้ หรือท่านใดมีริวีวที่ 3870 แข่ง เกมชนะ 9600
            ขอดูให้ชื่นใจหน่อยคับ

Comment

3870 งับ

Comment

Originally posted by RedDeMOn13 View Post
                แล้วพันทิพมันจะมีเหลือหรือคับ
                ตัดสินใจเอา 3870 ดักว่าเนอะเล่นเกมสู้ไม่ได้ หรือท่านใดมีริวีวที่ 3870 แข่ง เกมชนะ 9600
                ขอดูให้ชื่นใจหน่อยคับ
                ดูแล้วจะออกทาง Nvidia หน่อยๆ นะ

http://www.tomshardware.com/reviews/...gt,1780-8.html

.

Comment

ถ้าเน้นดูหนังชมพู่ แนะนำATI ครับสีสดดีครับ

Comment

9600GT แรงกว่าเน้อ ชอบเข้าใจผิดกันจริงๆ

นี้ผลคะแนน รวมของเกมที่ทดสอบในเวป tom
                    Attached Files

Comment

สรุป ผมคงเอา 8800GT -.-

Comment

ตอนนี้ใช้ 3870 เฟรมเรต จะน้อยกว่า 9600gt นิดนึงครับ(เคยใช้ 9600gt แล้วขายทิ้ง มาออก 3870) แต่เรื่องภาพสี จะดูสดกว่า ครับ
                        แต่ 9600gt เล่นแล้วลื่นกว่า 3870 นิดนึงเองครับ แล้วแต่ทานชอบแบบไหนครับ

Comment

แล้วแต่เราดีกว่าไหมว่าชอบค่ายไหน ความแรงมันกินกันไม่มาก

Comment

ยังไงก็ต้องยกให้ของใหม่มาแรงอย่าง 9600GT สำหรับยี่ห้อตามนี้ อ่านมาจากเวป Sonic XFX MSI Asus ... เท่าที่จำได้ Sonic เค้าได้ 9.5 คะแนน

Comment

ผมก็อ่านคับ sonic แต่เพราะยี่ห้อนี้ไม่เคยเห็นเลย ไม่ได้ยึดแบรนน่ะคับ แต่ยึดประกัน
                              แต่ก็น่ะถ้าไปเดินพันทิพเจอ 3870 ไม่เกิน 6000 คงเอา 3870 แต่ถ้ามันเกินและไม่มีของคงเล่น 8800 เลย
                              แล้วเราจะตั้งทำไมระหว่าง 3870 กับ 9600
                              อีกอย่างคับ 9600 กับ 8800 gb ซี้งคนขายของนี้ดีป่ะคับ
                              มีท่านใดลองมั้งคับเพราะเล็งตัวนี้ไว้

Comment

Working...
                              X