Announcement

Collapse
No announcement yet.

แผ่น DVD R ยี่ห้อไรน่าซื้อ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แผ่น DVD R ยี่ห้อไรน่าซื้อ

ช่วยแนะนำที่ครับอยากซื้อแผ่น DVD R แบบล็อต50 แต่ไม่รู้จาซื้อยี่ห้อไรดี

เอาแบบ แพงหน่อย verbatim misubishi ประมาณ 550
    ระดับกลางๆ ohayo konco vio 350
    ระดับล่าง princo 250

Comment

ขึ้นอยู่กับเงินในกระเป๋าเป็นหลักครับ
      แต่ถ้าเรื่องเงินไม่เกี่ยงก็แนะนำ TDK กับ เวอบาทิม แล้วก็ มิตซูบิชิ(รุ่น Made in Japan) ครับ

แต่ถ้าไม่ชอบแบบแพงมากเอาอะไรก็ได้ครับที่เครื่องไรท์คุณ อ่าน-เขียน ได้ไม่ติดขัดเพราะบางรุ่นมันจะไม่ชอบขี้หน้าแผ่นบางยี่ห้อครับ (พวกแผ่นจำพวกแผ่นถูกๆนะ)
      แล้วมันจะเกิดอาการไรท์ติดขัดอ่านฝืดๆ ครับ

Comment

นึกไม่ออกแล้วแฮะว่าผมใช้ยี่ห้ออะไรอยู่ (ขี้เกียจปีนขึ้นไปชั้นบนบ้านอ่า) ... แต่ princo ไม่ค่อยน่าเล่น dvd เท่าไหร่เลยนะ

Comment

verbatim คับ

Comment

ของ smart buy ดีมั้ยครับ

Comment

ผมใช้ TDK ไม่เคยมีปัญหา

Comment

Sony DVD R 50แผ่น(1หลอด) ราคา 710 บาทคับ ผมซื้อที่ www.welovedvd.com คับ

Comment

ใช้ราคาปานกลางมีแต่ใช้ VIO เท่านั้นเองตอนนี้ชอบแบบสีฟ้า +16X หรือแบบ -16สีส้ม

Comment

ใช้ phillip แบบนี้อะ

ThaiDVD เห็น Philips ยังกะเห็นขยะ แต่ผมใช้แล้วก็ไม่เลวนะเก็บไว้3-4ปีค่า PI ไม่เพี้ยนกว่าเดิมซักเท่าไร เดี๋ยวนี้ไม่แพงด้วย แผ่นละ 8-9 บาทเอง

Comment

sony ครับห่วยและแพง
                      เก็บหนังไม่เคยเกินปี กระตุกยับ
                      เขียนที่ *1 นะ
                      verbatim ดีมากๆ

Comment

Originally posted by fortuner_iti View Post
                        ของ smart buy ดีมั้ยครับ
                        ก็ดีครับ ใช้อยู่ ใช้แบบ +R 16x แต่ตอนไร้ ไร้ที่ 8x ใช้มาหลาย 10 หลอดและครับยังไม่เคยไร้เสียเลย

ราคาที่ผมซื้อก็ 340 บาทครับ

Comment

Verbatim ครับ

Comment

Working...
                          X