Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี MB 3 ตัวมาให้ช่วยเลือก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มี MB 3 ตัวมาให้ช่วยเลือก

งบ10000 นิดๆ ต้องการ CPU กับ MB ตอนนี้ตัดสินใจไม่ได้ว่า เอาซีพียูพี่หนอมกับบอร์ดถูกๆหรือเอา CPU AM2 คู่กับบอร์ดแพง แต่อีกความเห็นนึง ก็กะว่าเอาบอร์ดแนวเทพๆไปก่อนมีตังค่อยเอามาขายในห้อง it แล้วค่อยถอยพี่หนอมมากอด กว่าจะถึงตอนนั้นค่าตัวพี่หนอมน่าจะลดลงครับ ขอบคุณนะครับ M3A - MVP ผมไม่ชอบสีมันเพราะASUS ซีรีย์สีขี้ๆ ผมมีแต่ประสบการณ์ที่ไม่ดีกะมัน แต่นั่นมันก็นานมาละ เลยได้เข้าชิงซะงั้น เอาไปใช้งาน อิลลาส แฟลช มายา Autocad silidwork ทำงานมากกว่า 1 อย่างในเวลาเดียวกัน ที่ทำงานใช้คอร์ทูของอีกฝั่ง(ที่ซื้อของอีกฝั่งให้ที่ทำงานเพราะมันจำเป็น)
    ตัวแรก ASUS M3A-MVP ไม่รู้ราคา
    ตัวที่สอง ASUS M3A32-MVP Deluxe /WiFi-AP 8xxx
    ตัวที่สาม gigabyte-ga-ma790fx-dq6 ไม่รู้ราคา

ขอบคุณครับ ผมรัก เอเอ็มดี
    ผมได้ข้อสรุป 2 ข้อละ ช่วยเลือกหน่อยละกัน
    1. DFI Lanparty DK 790FX-M2RS + PHENOM 9500 =5,800+6,280 >> 12,080บาท
    2. M3A32-MVP Deluxe + ATHLON X2 4600+ = 7,800+2,390 >> 10,190 บาท
    Attached Files
    Last edited by neno; 4 May 2008, 22:11:44.

เพิ่มเติมให้

Abit AX78 ร้าน Saveway : 3150.-
    DFI Lanparty DK 790FX-M2RS ร้าน TK : 5800.-

Comment

ตัวที่สอง ASUS M3A32-MVP Deluxe /WiFi-AP 8xxx

******เอาตัวเนี้ย******

Comment

ASUS M3A32-MVP Deluxe /WiFi-AP 8xxx

เทพๆ

Comment

ถ้าในตัวเลือกที่ให้ เลือก M3A32

ถ้าซื้อเอง LANPRATY DK 790 M2RS

Comment

GIGABYTE ทำไมทำพิเรนวางสล๊อตการ์ดจอ 4 ตัวติดกันเป็นพรืดแบบนั้นน่ะ
            แล้วอย่างนี้ จะใส่การ์ดจอซิ้งค์หนาๆพร้อมกัน 4 ตัวได้จริงได้ไง
            เขาคิด/ออกแบบมาอย่างนี้ได้ไงกันเนี่ย ไม่อยากเชื่อเลย

Comment

เทพกว่า

Comment

ผมมีตัวลือกเพิ่มใหคับ

DFI LP DK 790FX-M2RS 5800.- คุ้มแรง

http://www.tkcom99.com/product_detai...15&s_cat_id=21

LANPARTY UT 790FX-M2R 9600.- หรูแรง

http://www.tkcom99.com/product_detai...15&s_cat_id=21

เลือกเอาครับ แต่ผมไม่ชอบจิ๊กกะบ๊วย ขอไม่แนะนำจิ๊กกะบ๊วยละกัน หุหุ

Comment

ลังเลๆ

เข้าท่าดี ดีเอฟไอ ลังเลๆ ***งตัวเทพ ของอัสซุล 2800 คุ้มแน่แล้วเอาตังไปยังแรมเออเข้าท่าดี ความเห็นส่วนตัวมาเยอะๆเลยเชียร์กันเต็มที่เลย คาราวะสาวกรุ่นพี่ครับ ขอเวลาตัดสินใจ 1 สัปดาห์ครับ

Comment

Originally posted by sompolli View Post
                    GIGABYTE ทำไมทำพิเรนวางสล๊อตการ์ดจอ 4 ตัวติดกันเป็นพรืดแบบนั้นน่ะ
                    แล้วอย่างนี้ จะใส่การ์ดจอซิ้งค์หนาๆพร้อมกัน 4 ตัวได้จริงได้ไง
                    เขาคิด/ออกแบบมาอย่างนี้ได้ไงกันเนี่ย ไม่อยากเชื่อเลย
                    การใช้งานจิง ที่ ต่อ การ์ดจอ 4ตัว พร้อมกัน นั้น ยัง ไม่เคยเห็น ครับ อย่าง มาก ก็ แค่ 2
                    ส่วน ใหญ่ ทดสอบ คะแนน ทั่ง นัน เรา ระดับผู้ ใช้ ควร พิจารณา ให้ดี ก่อน ซื้อ
                    ต้องตัดสินใจ ด้วย ตัวเอง อย่าให้ผู้อื่นเป็นคนตัดสินใจ
                    ก็มันเน่า อ่ะ ถาม ได้

Comment

อะๆถ้าบอร์ดดีเอฟไอตัวนี้ผมเอาเงินไปถอยพี่หนอมสบายเลยๆ เอ้าๆยุหน่อยครับสาวกรุ่นพี่ ประมาณว่า ซื้อครั้งสุดท้ายละเอาให้เด็ดขาดเพราะคงไม่ซื้อแล้วจนกว่ามันจะพัง ขอบคุณครับ

Comment

ผมเลือกตัวนี้ครับ

Comment

เชียร์ DFI LP DK 790FX-M2RS 5800

Comment

ในตัวเลือก M3A32-MVP Deluxe /WiFi-AP

แต่แนะนำ DFI ครับ...ลองไปถามผู้ใช้งานจริงดbครับ (คุณnarwintr)

Comment

ในตัวเลือก M3A32-MVP Deluxe /WiFi-AP

แต่แนะนำ DFI ครับ...ลองไปถามผู้ใช้งานจริงดbครับ (คุณnarwintr) <<< เจ้าของเค้ายังไม่เอาเลยอ่ะ อย่างอื่นเค้าก็ไม่ขายอะ เลย งงๆ และแอบสงสัยอ่ะครับ

Comment

Working...
                              X