Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ USB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ USB

1. เสียบ เอ็ก-บล็อก ที่ USB แล้วไม่เห็นเป็นเพราะไรครับ ทั้งๆที่เสียบเครื่องอื่นเห็น
    2. หรือไฟ USB ไม่พอครับ
    3. ถ้าจะปรับให้คอมจ่ายไฟให้ USB สูงขึ้น ทามยังไงหรอครับ????
    .............ช่วยบอกทีครับ...ก็อยากรู้มากครับ เครียดมาก...เสียบของตัวเองไม่เห็น...แต่เสียบของคนอื่นเห็น....

ภายใน External Box เป็นอุปกรณ์อะไรเหรอครับ

กระแสไฟฟ้าที่จ่ายออกมาทาง USB Port ของเมนบอร์ดน่าจะมีขีดจำกัดอยู่ที่ 500 mA , ถ้าเปลี่ยน Power Supply ให้ดีขึ้น ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่า จะทำให้จ่ายกระแสไฟดีขึ้นหรือเปล่านะ

ถ้าจะให้ USB Port จะกระแสไฟฟ้าได้สูงขึ้น คงต้องซื้อ USB HUB แบบมี AC Adapter

ดูรูปที่กระทู้นี้ครับ
    port USB บนบอร์ดไม่พอ ทำไงดีครับ...
    http://forums.overclockzone.com/foru....php?p=2616329

แต่ซื้อมาใช้แล้ว จะแก้ปัญหาเรื่องเสียบแล้วมองไม่เห็นได้หรือเปล่า
    ผมก็ไม่เคยลองเหมือนกันนะครับ

Comment

ลองเสียบ port หลังเครื่องหรือยังคับ ไฟเยอะกว่า port หน้าเครื่องแน่ๆ

Comment

Working...
      X