overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: อยากให้ช่วยแนะนำลำโพงสำหรับคอมพิวเตอร์ ราคาประมาณ 3000-4000 ระบบ2.1 ้หน่อยได้มั้ยครับ

OverclockZone Member

Default อยากให้ช่วยแนะนำลำโพงสำหรับคอมพิวเตอร์ ราคาประมาณ 3000-4000 ระบบ2.1 ้หน่อยได้มั้ยครับ

เน้นรายละเอียดเสียง แล้วก็เบสแน่นๆหน่อย
    ส่วนตัวดู Altec Lansing VS24201 รุ่นนี้อยู่ไปลองฟังเสียงมาก็โอเคนะครับ ราคาก้ สามพันต้นๆเอง
    หรือเอาเป็น orbit phonon 701 ดีครับ คือเน้นที่คุณภาพเสียง ครับ ไม่ใช่ยี่ห้อ หรือรูปลักษณ์
    ขอบคุณสำหรับความช่วยเหลือล่วงหน้านะครับ

แล้วถ้าซื้อมาแล้วต้องเปลียนสายสัญญาณ หรือ สายลำโพงมั้ยครับ ถ้าเปลี่ยนเอาเป็น รุ่นไหนดี แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ หาซื้อได้ที่ไหนครับ

แล้วการวาง sub เนี่ย ต้องวางบนโต๊ะหรือใต้โต๊ะครับแล้วเพราะอะไร รบกวนตอบหน่อยนะครับ มือใหม่จริงๆอยากรู้น่ะครับ

OverclockZone Member Benz_36's Avatar
    Chonburi, R.S.107

Quote Originally Posted by themoppp View Post
    แล้วการวาง sub เนี่ย ต้องวางบนโต๊ะหรือใต้โต๊ะครับแล้วเพราะอะไร รบกวนตอบหน่อยนะครับ มือใหม่จริงๆอยากรู้น่ะครับ
    วางไว้ใต้โต๊ะตรงกลาง ระหว่าง Sat ทั้งสองข้างครับ เพราะจะทำให้เสียงเบสอยู่ตรงกลาง ไม่เอนไปข้างใดข้างหนึ่ง

OverclockZone Member beachboy_x's Avatar

Divoom x force5 ครับ มากับตู้ซับ ดอก8 นิ้ว เบสบึ้ม ลึก และกระชับมาก
    เสียงรวม 100 วัตต์ RMS 3,150 ที่พันทิพเมื่อสามวันก่อน ผมไปเล็งมา อิอิ
    Last edited by beachboy_x; 5 May 2008 at 03:08:09.

OverclockZone Member neno's Avatar

ดูที่ลายเซนผมครับ ตอบได้มากว่าความต้องการของคุณแน่นอนครับผม
    Last edited by neno; 5 May 2008 at 11:50:55.

OverclockZone Member n@ty's Avatar

Quote Originally Posted by beachboy_x View Post
    Divoom x force5 ครับ มากับตู้ซับ ดอก8 นิ้ว เบสบึ้ม ลึก และกระชับมาก
    เสียงรวม 100 วัตต์ RMS 3,150 ที่พันทิพเมื่อสามวันก่อน ผมไปเล็งมา อิอิ
    เห็นด้วยครับ

ไปเล็งมาเมื่อวาน

เสียงแจ่มดีครับใส่ๆ

ว่ากลางเดือนจะไปสอยมาสะหน่อย

ท่านrep บนไปดูร้านไหนหรอ 3150 ผมหาได้แค่ 3200 เอง

OverclockZone Member beachboy_x's Avatar

Quote Originally Posted by n@ty View Post
    เห็นด้วยครับ

ไปเล็งมาเมื่อวาน

เสียงแจ่มดีครับใส่ๆ

ว่ากลางเดือนจะไปสอยมาสะหน่อย

ท่านrep บนไปดูร้านไหนหรอ 3150 ผมหาได้แค่ 3200 เอง

ร้านชั้นสามมั้ง ตรงบันไดเลื่อนลง อยุ่มุมๆคับ จำชื่อร้านไม่ได้แล้ว ร้านเล็ก ๆ แต่ขายลำโพงอย่างเดียวเต็มร้านเลย

มีตัวดังๆ หลายตัวนะ คนขายใจดีลองฟังได้หมดเลย ลองดูเยอะๆ คับ

OverclockZone Member n@ty's Avatar

อ่อคับ

มะวานไปดูพอดีร้านปิดเลยดูแถวๆ ที่ขายแผ่น mp3 เยอะๆ

เค้าให้ 3200

OverclockZone Member artoshi's Avatar
    นิคมอุตสาหกรรมบางปู

สงสัยจะไปร้านเดียวกันนะ แต่ผมไม่เห็น Divoom x force5 เลยอ่ะครับ ผมซื้อ VS4121 ร้านข้างๆอ่ะถูกกว่า100บาท อุอุ

XF5 มันอยุ่ด้านขวาน่ะคับ

กลางร้านเค้าโชว์ Altec ตัว THX กับ Klipse 2.1 ไม่รุ้ร้านเดียวกันอ้ะป่ะ ?

OverclockZone Member artoshi's Avatar
    นิคมอุตสาหกรรมบางปู

อ้าวจริงดิสงสัยมัวแต่สนใจ Altec ร้านเดียวกันแหละ กลางร้านเค้าโชว์ Altec ตัว THX ไปลูบๆคลำมา

เดี๋ยวกลางเดือนต้องไปเดินหาใหม่

แง่มๆ ฟังทีแรกก็ติดสะแล้วเรา

ตอนแรกก็ยืนน้ำลายไหลกับพลังเบสมหาศาลของ Altec THX ตัวนั้นอยู่เหมือนกันคับ เสียงไปวัดไปวาได้เลย- -

แต่ผมไม่ค่อยเน้นฟังเพลงจากคอมเท่าไรน่ะ เลยว่ามันแพงไป อิอิ

OverclockZone Member okinava30's Avatar
    นครราชสีมา-หัวทะเล ชมรม โคราชรักหมา แดกแมว

Divoom x force5 วันก่อนไปเห็น ตัวใหญ่จริงๆ ใหญ่จนน่าเกลียด (ความคิดเห็นส่วนตัว)

OverclockZone Member bittersweet's Avatar

ลองมอง X3 2.1 ไว้เป็นตัวเลือกด้วยก็ได้ครับ
    เปลี่ยนสายหน่อยๆ แจ่มเลย ^_^

OverclockZone Member kikoa's Avatar
    Phloen Chit , Bang Na , Samrong

แนะนำเลย orbit phonon 701 เบสแน่นเสียงเบสไม่มีแตกใช้อยู่ครับ...

Bookmarks

Bookmarks