Announcement

Collapse
No announcement yet.

P5K SE ต้องเอา bsel ออกก่อนไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P5K SE ต้องเอา bsel ออกก่อนไหมครับ

P5K SE ต้องเอา bsel ออกก่อนไหมครับ
    พอดีเพิ่งซื้อมาปกติใช้ conroe1333 ต้องทำไว้

แล้ว ลากได้เลยเปล่าครับ มีอะไรต้องเปิดต้องปิด ตัวไหนในไบออสบ้าง

ไม่เคยใช้บอร์ดที่มีให้ปรับค่าเยอะๆครับ

ดันๆ ยังไม่กล้าลองเลย

Comment

เอาออกครับ ไม่ต้อง bsel บอร์ดตัวนี้ ผมลาก อี2160 ไปตันอยู่ราวๆ 385*9 ลาก Cel 420 ได้ประมาณ 397*8
      มันเพิ่มไฟ MCH-FSB-SB ไม่ได้แต่ลากง่ายดี ลองดูครับ

Comment

มันเพิ่มไฟ MCH-FSB-SB ไม่ได้ คืออะไรครับ

ขอบสูตรเป็นสเต็ปหน่อยครับ เช่นไฟเท่าไหร่ แรม cpu และ บัส pci e ล็อกไว้ที่ 100 ได้ไหมครับ หรือต้องปล่อยตาม bus เพราะ 9600gt ผมปรับบัส pci e มากๆไม่ได้ครับ

จะลองประกอบแล้ว -*-

Comment

ลองไฟ1.45 ก่อนครับ pci e ล็อกไว้ที่ 100 ครับ ตามรูปละกัน แล้วลองลากดูครับ

Comment

จขกท ซื้อ p5k se มาเท่าไหร่อะครับ

Comment

ใช้รุ่นเดียวกันเลย

Comment

ผมแบบนี้ครับ

FSB Freq 356
                PCIE Freq 100

cpu voltage 1.55
                DRAM volltage 2.20v

ได้ 3.2 แต่เล่น 3d ไม่ได้ครับ ไปต่อไงดี

DRAM Freq 1:1 ปรับไงครับ ไม่เห็นมีค่า 1.1 เลยครับ
                Last edited by acquiesce; 4 May 2008, 23:36:29.

Comment

เลือกค่า DRAM Freq ที่มากเป็น 2 เท่าของ FSB Freq เป็นการเลือก 1:1 ครับ

Comment

เดี่ยวลองดู ขอบคุณครับ

Comment

มันก็ได้3.2-3.4แล้วแต่ดวงครับ
                      ผมใช้ปกติ 3.2 สบายดีเพราะมันตันที่ CPU ครับและข้อจำกัดบางส่วนของบอร์ดครับ

Comment

1:1 แล้วครับ

3.2 ไงก็รันเกมสามมิติไม่ผ่าน

Comment

แล้วที่ 3.2 GHz ได้เคย test พวก ORTHOS หรือยังครับ ผ่านหรือเปล่า ถ้าผ่าน อาจจะไม่ได้เป็นที่ CPU+RAM

ปล. อย่าลืมบอกราคาที่ซื้อมานะครับ

Comment

ผมลอง otpcct พอรัน ร้อย%ทั้งสองหัว มันก็ฟ้องไม่ผ่านเลย

ตอนนี้เล่นที่ 3.0 ครับ ไม่ทราบเปนที่แรม 667 หรือเปล่า ถอยมาทั้งทีอยากเอาเยอะๆ แหะๆ

3180บาทครับ

Comment

ถ้าเป็นที่ ram เหมือนจะตันเร็วไปหน่อย แค่ DDR 712 เอง เกิน spec 667 มาแค่นิดเดียวเอง

วิธีทดสอบว่าเป็นที่ ram หรือเปล่า คือให้ลองลดตัวคูณดูครับ จาก x9 เป็น x6
                              แล้วลอง test ที่ FSB 356 อีกที(DDR 712) ถ้าไม่ผ่านอีก ก็เป็นที่ ram หละครับ

ปล. ขอบคุณสำหรับราคานะครับ

Comment

Working...
                              X