Announcement

Collapse
No announcement yet.

Onboard Gaming Club[ใครว่าออนบอร์ดเล่นเกมไม่ได้]การ์จอออนบอร์ดเข้ามาคุยกันโลด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สอบถามครับ GMA950 ใครเล่น Farcry1 แล้วครับ ตรงน้ำทะเลและพื้น เป็นสีฟ้าหมดเลยป่าวครับ
    พอดีเครืองไม่อยู่นะครับ เลยไม่ได้เอารูปมาให้ดู ครับ
    X3100 มี DMC3 อีกนะครับ ถึกจะกระตุกไปบ้าง
    เกมขึ้นอยู่กับ SM3 แล้วก็ถ้าเป็น 128Bit จะดีมากเลยครับ
    จากที่ลองให้เครื่องออนบอร์ดมา 3 เครื่อง 3ยี่ห้อ 3 การ์ดจอ
    GMA950 แค่ SM2 เลยเล่นเกมได้น้อย ส่วน x3100 นั้น SM3 ครับเลยเล่นได้หลายเกมหน่อย
    แต่ก็ออนบอร์ด นะครับ เอาอะไรมากไม่ได้

เป็นอีกทางเลือกนะครับ สำหรับคนหาข้อมูลการ์ดจอของโน็ตบุค ผมว่าคนที่มีเครื่องแล้วลอง แค๊ปหน้าโปรแกรม GPUz มาลงไว้ก็ดีนะครับ ถึงข้อมูลจะน้อยแต่ก็เป็นทางเลือกสำหรับคนที่ต้องการหาข้อมูลนะครับ

Comment

ประเดิมด้วยFrame Rates เกมแรกเลยนะครับSoldier of Fortune Platinum

เปิดตามนี้เลยครับ 1024x768 All High

ภาพในเกม ผมเปิดGammaกับแสงสูงๆหน่อย เพราะเกมมันมืดอ่ะนะครับ จะได้เล่นสะดวกๆหน่อย

โดยเฉลี่ยอยู่ที่ประมาณ40-50FPSนะครับ จะมีตกบางช่วงก็ไปถึง26-29นี่หล่ะ แต่แปปเดียวเดี๋ยวก็กลับมา50ใหม่ครับ ลื่นๆตลอดเกมไม่มีปัญหา

Comment

รายงานตัวด้วยคับ

Dell Vostro ตามลายเซ็นต์

ปล.ไม่มีใครติดจะเล่น GTA หรอ สนุกน้าาา

Comment

Originally posted by yorch205 View Post
          รายงานตัวด้วยคับ

Dell Vostro ตามลายเซ็นต์

ปล.ไม่มีใครติดจะเล่น GTA หรอ สนุกน้าาา
          GTA San ผมเล่นอยู่ครับ
          แต่!! 2-3 วันนี้ไม่ได้เล่น เพราะ format เครื่องใหม่แล้วหาแผ่นเกมมันไม่เจอ

Comment

Sim Societies ครับ ถ้า unit เยอะต้องปรับให้ต่ำกว่านี้อีกหน่อยครับ

คลิกเพื่อดูภาพขนาดใหญ่นะครับ
            Last edited by cybernetx; 5 May 2008, 19:36:14.

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
              FarCry ยังไม่เคยลองเลยครับ เอาไว้จะหามาลองนะครับ
              ส่วนGPU-Z ก็นี่เลยครับ ของGMA950

ถ้าใครมีของX3100ก็ช่วยเอามาลงหน่อยนะครับ โหลดได้ที่นี่เลย
              ของผม memory size เป็น 8MB เองครับ แช ไป 128MB เซ็งมากเลย ลีโนโวไม่ทำ Bios Video ออกมาให้เลย ก็เลยได้แค่ 128MB

โอนิมูฉะ 3 ก็เล่นได้นะครับ
              lord of the ring 3 ได้ครับแต่ต้องไปแก้ไขข้อมูลใน save จำไม่ได้ละครับ
              call of duty เคยลงแล้วเล่นได้นะครับ
              BF 1942 อันเดียวกับ BF vietnam ป่าว สบายเลย
              harry potter.. the phoenix ปรับ low หน่อยก็ OK

Comment

เครื่องผมมันอัพได้สูงสุด224Mbครับ Update Bios จากAsus

มาต่อกันที่เกมต่อไปเลยนะครับ Soldier of Fortune2 Double Helix
                เกมนี้ก็ชิวๆที่800x600 แต่ถ้าอยากได้ความสวยงามก็สามารถเปิดเป็น1024x768ได้(บนจอ14.1นิ้วนี่ 1024x768แทบไม่เห็นรอบหยักเลยครับ สบายตาสุดๆ)
                Effectเปิดได้เต็มที่ครับ แต่อาจจะมีหน่วงบ้าง ส่วนใหญ่ถ้าเฟรมไม่ตกถึง18FPSจริงๆนี่ไม่รู้สึกเลยว่าหน่วง

และแน่นอนว่าเกมต่อไป รอเตรียมพบกับ GTA San Andreasได้เลยครับ!!!

Comment

ต่อกันเลยกับเกมสุดท้ายของวันนี้ GTA SAครับ
                  เปิิดตามนี้ ไม่มีกระตุก(ยกเว้นระเบิดหนักๆทั้งหน้าจอ จะมีหน่วงบ้าง)

เข้าเกมแล้วอาจดูว่าเฟรมน้อย เป็นเพราะเปิดFrame Limiterเอาไว้ครับ แต่เล่นได้ลื่นๆเลย
                  อ้อ ขออนุณาตหดความสูงรูปมาหน่อยนะครับ เปิดเป็นWide Screenไว้ เดี๋ยวมันจะเสียรูป

ลองเอาFrame Limiterออกซิ

ถ้าใครอยากเห็นเกมอะไรก็เสนอชื่อมาได้เลยนะครับ ถ้าเป็นเกมที่มีอยู่จะเอามาลองให้เลยครับ ถ้ายังไม่มีจะทยอยหามาลองให้นะครับ

ส่วนFarCry รออีกนิดนะคร้าบบ
                  Last edited by Beaver_XT; 6 May 2008, 02:19:49.

Comment

ท่าน Beaver_XT โหลดเกมจาก web ไหนครับ ขอบ้างๆ

อันนี้ X3100 ครับ

Comment

เข้ามา ชม นะ ครับ ๆ

Comment

Originally posted by cybernetx View Post
                        ท่าน Beaver_XT โหลดเกมจาก web ไหนครับ ขอบ้างๆ
                        ส่วนใหญ่แล้วก็Mininovaล่ะครับ เกม90%ที่ผมมีก็จากเวปนี้หล่ะ (แจกเวปนี่ผิดกฏป่าวเนี่ย...)

มาต่อกันเลยครับกับFarCry จะว่าไปเกมนี้เปิดได้ต่ำสุดที่800x600 All Lowนะครับ ถ้ามี640x480นี่จะดีกว่านี้อ่า เพราะเฟรมตกเป็นบางช่วงเหมือนกันเวลามีLandscapeเยอะๆ

เฟรมอยางพุ่ง!!

แทบช๊อคเมื่อออกมาจากถ้ำ!!

ท้องน้ำอันหาที่สุดไม่ได้... เพราะมองอะไรไม่เห็นเลย>.<"

เกมนี้เหมือนจะเล่นได้ ถ้าไม่ติดว่าพื้นเป็นสีฟ้ากับมองอะไรใต้น้ำไม่เห็นนะครับ ลองแก้ยังไงก็ไม่กาย คิดว่าน่าจะเป็นที่การ์ดจอไม่รองรับกับSheader หรือเทคโนโลยีที่เกมตัวนี้ใช้ล่ะครับ เลยออกมาเป็นแบบนี้

ทำให้ย้อนคิดถึงตอนเอาการ์ดจอออนบอร์ดGMA8xxเล่น NFS Hot Persuit2เลย ออกมาอาการเดียวกัน...

Comment

เมื่อคืนผมลง BF2 อ่ะคับ แล้วลองเล่นดู สนุกมากๆเลย ลื่นดีคับ

แทบไม่ต้องไปปรับอะไร ใครอยากเล่นของๆไปหาดูนะ

แต่ก็มิได้นำพา...

Comment

BF2 เล่นได้ด้วย แจ๋วสิงานนี้

Comment

Farcry เป็นแบบนั้นละครับ ของ GMA950 นึกว่าเป็นแต่เครื่องเรา

Comment

Originally posted by YETTAMON3 View Post
                                Farcry เป็นแบบนั้นละครับ ของ GMA950 นึกว่าเป็นแต่เครื่องเรา
                                ไม่ต้องตกใจครับ เป็นกันถ้วนหน้า!!
                                BF2เล่นได้ด้วยหรือนี่ ต้องหามาเล่นบ้างแล้วคร้าบบ จำได้ว่าเคยเล่นกะคอมพ์เครื่องเก่าหนุกมากๆเลย แบบว่าชอบพวกอาวุธปัจจุบันมากกว่าอภิมาล้ำสมัย หรือไม่ก็โบราณสุดชีวิตน่ะครับ
                                Last edited by Beaver_XT; 7 May 2008, 02:05:39.

Comment

Working...
                                X