Announcement

Collapse
No announcement yet.

งงเกี่ยวกับซิงค์ xfx8600GT คร้าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งงเกี่ยวกับซิงค์ xfx8600GT คร้าบ

คือผมซื้อมาแล้วน่ะครับ แต่พอไปเจอรูปเลยเกิดความสงกะสัยว่ามันต่างกันยางงัย
    ซึ่งบางตัวก้อเขียนต่อท้ายไว้เลยว่า Zalman ก้อคือซิงค์ของ Zalman
    แต่ในรูปสองตัวข้างล่างนี่มันต่างกันยังไงครับตอนซื้อดูยังไงว่าเราจะได้ซิงค์แบบดำๆหรืออีกแบบนึง
    สองตัวข้างล่างต่างกันแค่ซิงค์อย่างเดียวหรือต่างกันที่อย่างอื่นด้วยครับ

รูปการ์ดจอเอามาจากห้องขายของ รูปชาวบ้านเขาน่ะ ยืมหน่อยนะคับ ^^

Last edited by comeng; 5 May 2008, 17:41:52.

XFX ออกมาหลายรุ่นงับ PCB คล้ายกันบ้าง , เพิ่ม core/mem บ้าง , เปลี่ยนซิงค์บ้าง ....

Comment

ดุที่ CORE/MEM ก็พอมั้งครับ ตัวเก่าผมคือข้างล่าง โอได้สุดๆ ก็ไม่ร้อนมาก ...... คงกระตุ้นตลาดให้ยังอยู่ในไลด์ของ 3850 ราคาใกล้กัน แต่แรงคนละทิศเลย

XFX 8600GT XXX 700/1800 3DMARK03 ผมได้ 17000
      SAPPHIRE HD 3850 เดิมๆ ได้มา 31000

งงเลย

Comment

ก้อคือมันไม่ได้แตกต่างกันมากใช่ไหมฮะเจ้าสองตัวนี้
        ผมมองๆ รู้สึกเจ้าตัวล่างมันน่าจะระบายความร้อนได้ดีกว่าเพราะพัดลมมันเปนแบบก้นหอยน่ะครับ
        ใครมีเหตุผลอื่นๆอีกบอกได้นะครับ ผมจะได้กระจ่างสักทีแหะๆ

Comment

อุณภูมิ ต่างไม่เกิน 5c หรอก ชิวๆ

Comment

จากรูปทั้ง2ตัวนั้น บอกได้เลยงับว่าอุณหภูมิต่างกันไม่มาก หรือแทบไม่ต่าง....
            แต่ถ้าเป็นตัว zalman ความสามารถมันอยู่ที่คุม full load ได้ดีพอสมควร ถึงขนาดโมไฟได้โดยไม่เปลี่ยนซิงค์เลยหละ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากคร้าบ
              แต่กล่องรับความคิดเห็นยังไม่ปิดนะครับ อิอิ

Comment

2เด้ง ^^"
                Last edited by nawachookit; 5 May 2008, 00:36:34.

Comment

ตัวบนสุดออกมาล่าสุด(Core540) ราคาถูกสุด เชียร์ตัวบน หุหุ

Comment

เอะทำไม รูปไม่โชว์หว่า...........ลิงค์มันเสียเหรอ...ใช้ xfx...อยู่เหมือนกัน

Comment

สงสัย เวปลิงค์รูปจะเ่น่าอยุ่ละมั้งคับ

Comment

เปลี่ยนที่อัพโหลดรูปใหม่แระ รุปขึ้นแระ

Comment

.... ใช่ครับ เป็นพัดลมของ zalman (มั้ง)

น่าจะใช่เพราะบอกว่ามี zalman ต่อท้าย

อย่างของผมนี่ พัดลมเดิมๆ XFX8600GT

ใช้ไปสักพักก็เลยซื้อ zalman มาใส่

หน้าตาตอนประกบร่างแล้ว

นี่พัดลมของเดิม (กับน็อตที่เหลือ 555 )

ตัวนี้มันจะปรับรอบพัดลมได้ด้วย แต่ว่าถ้ารอบมากๆ ก็ต้องใช้ไฟเพิ่ม

มันจะมีหัวต่อสายพัดลมมาให้สองสามหัวมั้ง ขนาดวัตต์จะต่างกัน รอบก็จะต่างกัน

OC การ์ดจอหน่อยนึง (ลาก core ไปที่ 724)

..... ดีใจจังครับ ยังมีคนใช้ 8600 ...

Comment

Originally posted by kpx17b View Post
                            .... ใช่ครับ เป็นพัดลมของ zalman (มั้ง)

น่าจะใช่เพราะบอกว่ามี zalman ต่อท้าย

อย่างของผมนี่ พัดลมเดิมๆ XFX8600GT

ใช้ไปสักพักก็เลยซื้อ zalman มาใส่

หน้าตาตอนประกบร่างแล้ว

นี่พัดลมของเดิม (กับน็อตที่เหลือ 555 )

ตัวนี้มันจะปรับรอบพัดลมได้ด้วย แต่ว่าถ้ารอบมากๆ ก็ต้องใช้ไฟเพิ่ม

มันจะมีหัวต่อสายพัดลมมาให้สองสามหัวมั้ง ขนาดวัตต์จะต่างกัน รอบก็จะต่างกัน

OC การ์ดจอหน่อยนึง (ลาก core ไปที่ 724)

..... ดีใจจังครับ ยังมีคนใช้ 8600 ...

ซิ้ง Zalman สวยดีซื้อที่ใหน ราคาเท่าใหร่ครับ...ใส่แล้วเย็นขึ้นมากใหมท่าน เอาผลเทสมาชมหน่อยครับ...

Comment

... เรื่องอุณหภูมิ นี่ผมจำไม่ได้แล้วล่ะครับ รูปที่เก็บไว้ก็ลบไปหมดแล้ว ...

แต่ก็ไม่เคย OVER HEAT สักที

เล่นเกมส์บางวันเล่น 5-6 ชม.

แต่เปิดโหลดบิทนี่เปิดทุกวัน สองสามวันปิดที

สั่งซื้อจากทางเวบครับ ลองๆเสริทหาดู รุ่นใหม่ๆออกมาก็มี

Comment

Working...
                              X