Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่างง Dell กะ Mac ^^!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่างง Dell กะ Mac ^^!!

ตอนนี้ก็ประกาศผลลเอนเเร้ววน่ะคับบ ^^
    ผมก็เปนอีกกคนที่ด้ายยยมีมหาลัยเรียนนนก่ะเค้าา เย่ๆๆๆ

เเม่ผมเค้าาก็จาให้รางวัลเปน notebook 1 เตรื่องงง

อยากทราบบว่าของ Mac ดีมั้ยยยยคับเเร้วถ้าใช้ระยะยาวว macbook หรอ macbookpro
    ตัวไหนจ่ะคุ้มกว่าากันคับ(ชอบบของ mac อ่าคับเเตาถ้ามียี่ห่ออื่นดีๆๆก็เเนะนำกันนด้ายยยคับ)

ขอบคุนนพี่ๆๆทุกคนน่ะคับ

^_________________^

ผมก็มีล่ะ อิอิ กะลังอ้อนเอา Acer 6920G อิอิ แรงได้ใจ
    ว่าแต่นายได้ที่ไหนหร่อ อิอิ

Comment

Originally posted by roombug View Post
      ตอนนี้ก็ประกาศผลลเอนเเร้ววน่ะคับบ ^^
      ผมก็เปนอีกกคนที่ด้ายยยมีมหาลัยเรียนนนก่ะเค้าา เย่ๆๆๆ

เเม่ผมเค้าาก็จาให้รางวัลเปน notebook 1 เตรื่องงง

อยากทราบบว่าของ Mac ดีมั้ยยยยคับเเร้วถ้าใช้ระยะยาวว macbook หรอ macbookpro
      ตัวไหนจ่ะคุ้มกว่าากันคับ(ชอบบของ mac อ่าคับเเตาถ้ามียี่ห่ออื่นดีๆๆก็เเนะนำกันนด้ายยยคับ)

ขอบคุนนพี่ๆๆทุกคนน่ะคับ

^_________________^

เล่นแมคต้องเล่นแมคโปรคับแรงจริง เล่นแมคธรรมดาเล่นโน๊คบุีคยี่ห้อธรรมดาดีกว่าสเปคแรงกว่าเยอะ(เพราะไสในแมคกับไส้ในโน๊ึคบุณคทั่วไปไม่ต่างกัน)

Comment

เรียนนนที่จุฬาคัฟคุน pricon อิอิ

Comment

ผม มช. อิอิ

Comment

Originally posted by PrIcoN View Post
            ผม มช. อิอิ
            เอ่า ศิษย์พี่นี่เอง
            ผมก็ มช เหมือนกัน
            Freshy51 อิอิ
            ว่าแต่เรียนคณะไรหรอครับ

Comment

MacbookPro ครับ จอแจ่มมากๆ แบบว่าโดดเด่นเลย

Comment

ผมได้ it ครับเนี่ย กำลังจะขอ lenovo y510อยุ่ 55

Comment

คำถามก่อนซื้อคือตอบให้ได้ก่อนครับว่าเอาไปทำอะไรมั้ง แล้วค่อยมาว่ากันต่อว่างบเท่าไร

Comment

Lab ที่ม. เป็นเครื่อง Mac เหมือนกันครับ แต่ว่าก้อต้อง Setup Windows ลงไปอยู่ดีอ่าครับ

ผมก็เลยหาเหตุผลที่ใช้เครื่อง Mac ไม่ค่อยเจออ่า ส่วนตัว ก็เลยคิดว่า ใช้เป็น Notebook น่าจะดีกว่านะครับ

ที่เหลือ รอท่านอื่น ๆ แนะนำต่อนะครับ

....

ยินดีกับ นศ.ใหม่ด้วยนะครับ แปบ ๆ ผ่านมาปีนึงแล้ว มะได้เป็นเฟรชชี่แล้วสิเรา T-T

สู้ ๆ ครับ ผม com-sci Thammasat ^^

Comment

เอ่า

เดก มช กานเต็มเลย

ผม Freshy เหมือนกานคร้าบ

ปีนี้

วิดวะเครื่องกล อินเตอร์คร้าบ

^^

Comment

จะเอาโน๊ตบุ๊คไปใช้งานด้านไหนหล่ะครับจะได้บอกถูก

Comment

Originally posted by amuro1986 View Post
                          จะเอาโน๊ตบุ๊คไปใช้งานด้านไหนหล่ะครับจะได้บอกถูก
                          ผมปี8ครับ งานที่ใช้หนักไปทาง sora-Aoi ครับ ต้องใช้อะไรดีครับ เป็นห่วงเรื่อง เรดเดอร์ภาพอ่าครับ กลัวจะกระตุกทำให้เสียอารมครับ ^^ จขกท ด่าตายมาป่วนกระทู้เค้า ^^

Comment

คนเชียร์แมคเต็มเยย

เหอๆ

Comment

ก็งานทั่วๆๆไปอ่าาคับผมก็ม่ายยรู้อ่าา(ว่าเวลาเรียนนต้องใช้ขนาดไหนนปีเเรกกก ^^) เเต่คิดว่าจาใช้นานๆๆอ่าาคับ
                              ก็เรยอยากกด้ายยเเบบดีๆทนๆคัฟฟฟ

อ๋อออผมเรียนน วิศวะค๊าบบบบบ ถ้ามีรุ่นพี่ในนี้ก็ขอฝากกเนื้อฝากกตัวฝากกจัย เอ๊ยๆๆ 555+ ด้วยยน่ะคับบบ >_______<

Comment

Working...
                              X