Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD Turion 64คูณ2 mobile technology คืออะไรครับแล้วมันมีข้อดีข้อเสียยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD Turion 64คูณ2 mobile technology คืออะไรครับแล้วมันมีข้อดีข้อเสียยังไง

คือซื้อมาเกีอบ 3-4 เดือนแล้วนะครับ เป็นโน๊ตบุ้ค
    AMD Turion 64คูณ2 mobile technology
    tl-56(1.8GHz 2คูณ512KB L2cache)
    ut to 256 mb NVIDIA Geforce 8400M G Turbocache
    2048 MB DDR
    120GB
    DVD super multi DL
    802.11b/g WLAN
    Bluetooth 2.0+edr
    ซือมาเมื่อเดือน กพ ราคา 28000 แพงไปไหมครับ ถ้าผมจะมาใช้ทำงานด้านกราฟฟิกจะเหมาะสมไหม ถ้าไม่เหมาะสมมีวิธีแก้ไม่ครับ งานด้ารพวก 3D
    แล้วไอ้คำว่า mobile technology เนี้ยมันคืออะไร ช่วยตอบหน่อยนะครับ

Mobile Technology คือ เป็น CPU แบบ Mobile ครับ

Comment

ผลิตมาใส่ Laptop แค่นั้นเอง ประหยัดพลังงาน

Comment

AMD Turion 64คูณ2 mobile technology เป็นcpu โน๊ตบุ้ค จะมี L2 512กับ 1m และก็มีรุ้นน้องอีกตัวครับ Athlon x2 มี L2 แค่ 256 แต่ Turion 64x2ทำงานเร็วกว่าครับ ส่วน การ์ดจอNVIDIA Geforce 8400M G Turbocache ก็ทำงาน3dได้แต่ได้แค่เบาๆครับถ้าจะให้ดี ทำ3dกับเครื่องdesktop ดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by panut3617 View Post
          AMD Turion 64คูณ2 mobile technology เป็นcpu โน๊ตบุ้ค จะมี L2 512กับ 1m และก็มีรุ้นน้องอีกตัวครับ Athlon x2 มี L2 แค่ 256 แต่ Turion 64x2ทำงานเร็วกว่าครับ ส่วน การ์ดจอNVIDIA Geforce 8400M G Turbocache ก็ทำงาน3dได้แต่ได้แค่เบาๆครับถ้าจะให้ดี ทำ3dกับเครื่องdesktop ดีกว่าครับ
          ตามนั้นครับ (เนียน)

Comment

ต่างกันที่ทุเรียนกลิ่นมันแรงน่ะครับ ล้อเล่น..55

ดังที่ท่าน narwintr โพสไว้นั้นแหละครับผม

Comment

-ขอบคุณครับ

Comment

ผมกำลังจะซื้อ notebook compaq ที่ไช้ cpu AMD turain 64 tl-60 2.0 g
                ทุกท่านว่า ok ไหมครับกับราคา 21300บาท

Comment

Originally posted by hipnote View Post
                  ผมกำลังจะซื้อ notebook compaq ที่ไช้ cpu AMD turain 64 tl-60 2.0 g
                  ทุกท่านว่า ok ไหมครับกับราคา 21300บาท
                  ใช่ตัว 6515b ป่ะครับ ถ้าใช่ก้อแหล่มดีครับใช้อยู่

Comment

ไม่ไช่ครับ เป็น v3748 au นะครับ ไม่ทราว่าลงวินโดว์เเล้วมันจาหาไดรเวอร์ง่ายหรือป่าวครับ รบกวนเพือนๆชาวโอเวอร์คลอกโซนทุกท่านครับ คือว่าเอาไว้ต่อเน็ต เล่นเกมนิดหน่อยครับ รบกวนทุกท่านด้วยครับ

Comment

เเล้วยี่ห้อนี้ดีกว่าacer รึป่าว ครับ ขอบคุนทุกท่านครับ

Comment

โน้ตบุกผม Acer Aspire 5054WXMI

Turion 64x2 TL-56 เทส 3D Mark 06 ได้คะแนนซีพียู 1100 กว่า ๆ ก็ถือว่าใช้ได้แล้วนะครับ

Comment

ดันไป note book ผมยังใช้ สมพร อยู่เลยครับ

Comment

turion64 x 2 + แรม 2 G ลงวิสต้าลื่นมากครับ

ตัวturion64 x2 1.6 GHZ ลองวัดคะแนน ด้วย cpu mark99 ได้คะแนนเท่ากับ pentium 4 northwood 3.2 GHZ ครับ

Comment

Originally posted by hipnote View Post
                              ไม่ไช่ครับ เป็น v3748 au นะครับ ไม่ทราว่าลงวินโดว์เเล้วมันจาหาไดรเวอร์ง่ายหรือป่าวครับ รบกวนเพือนๆชาวโอเวอร์คลอกโซนทุกท่านครับ คือว่าเอาไว้ต่อเน็ต เล่นเกมนิดหน่อยครับ รบกวนทุกท่านด้วยครับ

V3748AU ไดร์เวอร์รุ่นนี้ทางที่ดีขอจากร้ายเลยครับ โหลดจากเว็บ HP มีแต่ของ Vista แถมยังมีมาไม่ครบด้วย ส่วนของ XP นั้นแทบไม่มีเลยครับ ให้เค้าไรท์ใส่แผ่นเก็บไว้ดีๆเลยครับ

Comment

Working...
                              X