Announcement

Collapse
No announcement yet.

Overclock แล้วบู๊ตเครื่องไม่ติดช่วยหน่อยคร้าบบด่วนๆ!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Overclock แล้วบู๊ตเครื่องไม่ติดช่วยหน่อยคร้าบบด่วนๆ!!!!!

รบกวนถามพี่ๆ พอดีผมลองโอเวอร์คลอคเครื่องอ่าครับโดยปรับ FSB ตอนแรกปรับ 240 เครื่องมันก้อทำงานได้ดีไม่แฮงค์ไม่ร้อยไรเลย พอปรับขึ้นอีกรอบปรากฏว่าบู๊ทไม่ติดเยย.....ไม่รู้มันจาเจ๊งมะครับใครรู้วิธีแก้ไขช่วยหน่อยคร้าบ(พอดีเพิ่งหัดโอเวอร์คลอคครั้งแรกอ่าจาเจ๊งมั๊ยน๊อ)
    ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบบบ

แกะถ่านที่เคสออกครับ แล้วมานจาล้างข้อมูลทั้งหมด ถ้าไม่หาย ก็ไม่รู้แล้วหงะ

Comment

แกะแล้วอ่าครับมันเหมือนเดิมเรย*-*

Comment

แต่ผมแกะแป๊บเดียวเองไม่รู้เกี่ยวรึป่าว

Comment

ยังไงก็ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ..

Comment

เครียใบออสครับ มันเอ๋อ มี2วิธีในการทำ
            1 จัมเปอร์
            2 ถอดถ่าน ต้องถอดพร้อมดึงปลักไฟออกไปเลยนะครับ บางรุ่นไม่ดึงปลักออก เมนบอร์ดมันจำไม่ยอมล้างใบออสให้ครับ

Comment

ใช่งับ ต้องถอดปลั๊กก่อน ไม่งั้นไฟก็ยังเลี้ยงเมนบอร์ดอยู่ (มั้งนะ)

Comment

ของผม chipset ช๊อตไปเลยอะตอนปรับขึ้นจาก 240 หุๆ ขอให้อย่าเป็นแบบผมนะ โชคดีๆ

Comment

ขอบคุณครับทุกๆคนจาพยายามถ้ามีข่าวดีพรุ่งนี้จามาบอก

Comment

สงสัยจาไร้ความหลังแล้วอะครับทำทุกทางแล้ว....เหลือแต่ส่งร้านเช็คอย่างเดียว (ความโลภเป็นบ่อเกิดแห่งความไร้ลาภ) อาเมน....

Comment

น่าอนาถใจจัง

Comment

ที่อนาถที่สุดคงจาเป็นการ์ดPowerColor X1600 Pro ที่เพิ่งถอยมาหมาดๆหง่ะยังไม่ได้ใช้งานซักแอะเรย....ช้ำๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ถอดถ่านทิ้งไว้ 10 วิ ถอดปลั๊กด้วย แตะบนบอร์ดถ้าไฟไม่ดูด ก็แสดงว่าไม่มีไฟแล้ว ค่อยใส่ถ่าน

Comment

ขอบคุณครับที่ยังให้ความหวัง

Comment

CPU เน่าแล้วครับสนิทเลยส่งซ่อมอยู่...*-*

Comment

Working...
                              X