Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมเพิ่งไปถอย AMD Athlon 64 x2 4600+ เลยอยากถามว่า...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมเพิ่งไปถอย AMD Athlon 64 x2 4600+ เลยอยากถามว่า...

ผมเพิ่งไปถอย AMD Athlon 64 x2 4600+ เลยอยากถามว่า...

1.ทำไมผม เทส CPU ใน 3DMark03 แล้วคะแนนมันไม่ต่างกับตัวเก่าของผมเลยครับ

ตัวเก่าใช้ Sampron2800+ อยู่ครับ

2.ผมเทสใน 3DMark03 แล้วได้คะแนน 22,xxx ปรกติหรือเปล่าครับ

3.AMD Athlon 64 x2 4600+ ตัวนี้ลากได้เท่าไรครับ

4.Ecs 9600GT ลากได้เท่าไรครับ

Spec เครืองผมตามภาพเลยนะครับ

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ

ไม่รู้ว่าบอร์ดตัวนี้มันปรับบัสแรมได้ไหม

ลองปรับให้มันทดที่ 333 ดูครับ น่าจะแรงขึ้นอีก

ไม่แน่ใจว่าใช้แรมบัสอะไรอยู่ ถ้า667 หลังจากทดที่ 333 แล้วก็คงลาก cpu ต่อได้อีกสักหน่อยมั้งครับ (น่าจะแถวๆๆ 12*240 -- มากกว่านี้แรมเอาไม่อยู่ แต่ถ้าแรม 800 ก็ลากจนกว่าบอร์ดมันจะตันละกัน วิธี OC ก็ค่อยๆเพิ่ม bus cpu ทีละ 5MHz)

ประมาณนี้อ่ะครับ เผอิญไม่ได้ใช้บอร์ดรุ่นนี้เลยไม่ทราบว่ามีอะไรให้ปรับบ้าง เช่น ปรับ-ลดตัวคุณได้ไหม, เพิ่มไฟ cpu ram ได้เท่าไหร่ ปรับ config แรมได้ละเอียดขนาดไหนอ่ะครับ

Comment

ขอบคุณครับ Ram ของผมเป็น Corsair Bus 800 ครับ 1 GB x2

แล้วเดี๋ยวผมจะลองทำตามดูนะครับ

Comment

หา ถ้า แรม 2 ตัว มันต้อง Dual กันนี้ แล้วทำไมของท่านถึง single

Comment

Originally posted by banknow View Post
          หา ถ้า แรม 2 ตัว มันต้อง Dual กันนี้ แล้วทำไมของท่านถึง single
          ผมทำไม่เป็นครับ....

Comment

Originally posted by nongfar View Post
            ผมทำไม่เป็นครับ....
            ลองสลับสล๊อตแรมดูครับ

Comment

Comment

ผมไม่เคยลอง NF5 ว่า เป็นอย่างไรเมื่อเทียบกับ NF6
                นี้ NF6 กับ แรม ROX ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=194618

อย่างแรก ถ้าไม่คิอจะ OC ก็ปรับแรมในใบออส เป็น 800 ไปเลยครับ ถ้า แรมเป็น 667 นะครับใช้ไป 2.1-2.2 CL 5-5-5-15

ถ้าจะOC แรม 667 ไม่ต้องทดเลยครับ ให้วิ่งเริ่มที่ 667 เลยถ้าบอร์ดจ่ายไปแรมได้นะครับ บัสCPU 250-260 แรมจะวิ่งแถวๆ 800 พอดีครับ

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ ตอนนี้ Ram ผมเป็น Dual แล้วครับ

ส่วนวิธีการทด Ram เดี๋ยวผมจะลองดูนะครับ

Comment

น้อยไปครับสำหรับ cpu ระดับนี้

Comment

Working...
                    X