Announcement

Collapse
No announcement yet.

(Buddy)ราวเตอร์ Billion Bipac 5200SR2 เน็ตหลุด บ่อยมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• (Buddy)ราวเตอร์ Billion Bipac 5200SR2 เน็ตหลุด บ่อยมาก

ใครใช้ เป็นแบบผมไม่อะครับ ช่วยยืนยันให้ ทีว่าผมเป็นคนเดียว - -

เหมือนก่อนไม่เป็น แต่ เดียวนี้ เป็นบ่อยมาก 5-10 นาที หลุดผมจะ หลุดแบบ ไฟ ADSL / PPP ติด อะครับ แต่ไฟ ADSLผมมันกระพิบด้วย ต้อง ตั้งอะไรเป็น พิเศษ รึป้าวอะครับ คอม 2 เครื่อง เป็นทั้ง เครื่อง ราวเตอร์รุ่นเดียวกัน
    หลังจาก โทรให้ TOT มาเปลี่ยน สาย (เค้าว่าสายชื่น ก็อาการดีขึ้น แต่ก็ยังหลุดอีก) ช่วย 2ทุ่ม- เทียงคืน ตี 1 หลังจากนั้น เน็ตไม่มีหลุดอะครับ โทรไปหา Buddy ก็ว่า สัญญา เรามีมากไม่มี Error ลองกลับไปใช้ โมเด็ม ตัวเดิม สีเท่า ก็ไม่มีหลุด เดียวผมจะลอง ใช้ ทั้งวันดู

และของถามคนใช้ Buddy (โปร 290 นี้มัน วิ่ง 2mจริงหรอครับ เพื่อนผมบอก ยังงันมาเลย งง)
    คือผมใช้โปรรุ่นบุกเบิกยัง เดือนละ 500บาท 2M เลย ถ้า290 2m นี้ชีชำ เยย อิอิ

ว้าว ว้าว เป็นของทรูอะครับ ช่วงนี้ไม่ดีเลย เลยอยากจะถามคนใช้ หลุดบ้างไม่อะครับ ต้องตั้งไรเป็นพิเศาป้าว

Comment

ทรู หรือ ไม่เป็นนะปกติดี
      ดูพวกสายภายในบ้านหรือตัวแยกสัญญาณ (Splitter) อาจจะมีปัญหา
      และ MODEM ด้วย
      ที่เหลือก็ให้ช่างมาเช็ค นะ

Comment

งง ครับ เพราะ ลองเปลี่ยนมาใช้ โมเด็มของ buddy เอง ไม่ยักกะหลุด แล้ว Billion Bipac 5200SR2 เป็นทั้ง 2 ตัวเลย งง ตาแตก

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
          ใครใช้ เป็นแบบผมไม่อะครับ ช่วยยืนยันให้ ทีว่าผมเป็นคนเดียว - -

เหมือนก่อนไม่เป็น แต่ เดียวนี้ เป็นบ่อยมาก 5-10 นาที หลุดผมจะ หลุดแบบ ไฟ ADSL / PPP ติด อะครับ แต่ไฟ ADSLผมมันกระพิบด้วย ต้อง ตั้งอะไรเป็น พิเศษ รึป้าวอะครับ คอม 2 เครื่อง เป็นทั้ง เครื่อง ราวเตอร์รุ่นเดียวกัน
          หลังจาก โทรให้ TOT มาเปลี่ยน สาย (เค้าว่าสายชื่น ก็อาการดีขึ้น แต่ก็ยังหลุดอีก) ช่วย 2ทุ่ม- เทียงคืน ตี 1 หลังจากนั้น เน็ตไม่มีหลุดอะครับ โทรไปหา Buddy ก็ว่า สัญญา เรามีมากไม่มี Error ลองกลับไปใช้ โมเด็ม ตัวเดิม สีเท่า ก็ไม่มีหลุด เดียวผมจะลอง ใช้ ทั้งวันดู

และของถามคนใช้ Buddy (โปร 290 นี้มัน วิ่ง 2mจริงหรอครับ เพื่อนผมบอก ยังงันมาเลย งง)
          คือผมใช้โปรรุ่นบุกเบิกยัง เดือนละ 500บาท 2M เลย ถ้า290 2m นี้ชีชำ เยย อิอิ
          ผมก็เป็นแบบคุณเลยแก้หายหรือยังครับงงเหมือนกัน

Comment

ตอนนี้ผมหายแล้ว

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
              ตอนนี้ผมหายแล้ว
              หายเองหรือว่าเป็นที่อะไรครับของผม2อาทิตย์และยังไม่หายเลยครับ

Comment

แก้ยังไงครับ ผมเป็นมาเดือนกว่าแล้ว ลงเครื่องใหม่ 10 รอบแล้วครับ

Comment

Originally posted by aiview View Post
                  แก้ยังไงครับ ผมเป็นมาเดือนกว่าแล้ว ลงเครื่องใหม่ 10 รอบแล้วครับ

ลง Windows ทำไมบ่อยๆคับ

ลงใหม่ใ่ช่ว่าจะแก้ได้ทุกอย่างนะคับ บางทีอาจจะไม่เกี่ยวกับ Windows ก้ได้

ลองหาสาเหตุที่แท้ิจริงดูก่อนคับ เช่น สายโทรศัพท์ อุปกรณ์ ฯลฯ

บทความมีเยอะคับ Search หาดู ถ้า Search แล้วไม่เจอ (เป็นบ่อยมาก)

ให้ลองจะตั้งบทความ แต่ไม่ต้องส่งนะ! แล้วพิมพ์สิ่งที่อยากรู้ลงไป บางทีอาจจะเจอบทความของคนอื่นที่ตั้งไว้แล้วก้ได้คับ ไม่เป็นการปั่นกระทู้ด้วย

Comment

Originally posted by aiview View Post

ลงใหม่ใ่ช่ว่าจะแก้ได้ทุกอย่างนะคับ บางทีอาจจะไม่เกี่ยวกับ Windows ก้ได้

ลองหาสาเหตุที่แท้ิจริงดูก่อนคับ เช่น สายโทรศัพท์ อุปกรณ์ ฯลฯ

บทความมีเยอะคับ Search หาดู ถ้า Search แล้วไม่เจอ (เป็นบ่อยมาก)

ให้ลองจะตั้งบทความ แต่ไม่ต้องส่งนะ! แล้วพิมพ์สิ่งที่อยากรู้ลงไป บางทีอาจจะเจอบทความของคนอื่นที่ตั้งไว้แล้วก้ได้คับ ไม่เป็นการปั่นกระทู้ด้วย

Comment

เป็นคล้ายๆ ผม รู้สึกว่าเน็ต buddy ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ พอมาใช้กับ Router แล้วชอบมีปัญหา ผมก็ไม่รู้เป็นที่อะไร ตอนนี้ผมย้ายค่ายละ ไม่มีปัญหาแล้ว อิอิ

Comment

Originally posted by Hang998 View Post

ขอบคุณมากๆครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองเปลี่ยนสายดูก่อนครับ ถ้าไม่ได้จะมาโพสถามครับ

Comment

ผมเข้าบางเวปแล้วหลุด แบบเวป พวกgmember งี้เจอตัวเล่นเพลงของมัน หลุด ตลอด เซงมาก

Comment

Working...
                          X