Announcement

Collapse
No announcement yet.

net ผมหลุดบ่อยมากครับกลุ้มใจมากเลยครับขอคำแนะนำด้วยครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• net ผมหลุดบ่อยมากครับกลุ้มใจมากเลยครับขอคำแนะนำด้วยครับผม

internet truehispeed 3 m. บางวันหลุด 2-3 ครั้งเลยครับทุกครั้งผมต้องไปปิด-เปิด เลาส์เตอร์ตลอดเลยครับไม่รู้จะแก้ยังไง...router ยี่ SMC 7901 TRB ฮัพสวิทซ์ 8 พอร์ท ขอท่านผู้ใจบุญได้โปรดชี้แนะด้วยนะครับจะเป็นพระคุณอย่างสูง
    Last edited by dakon2005; 5 May 2008, 02:32:15.

โทรให้เค้ามาเช็ค นะ
    หรือดูสายภายใน + ตัวแยกสัญญาณ เชื่อมต่อดีใหม เพราะถ้าเชื่อมต่อไม่ดีมันจะขาดๆ หายๆ แบบนี้ละ

Comment

SMC7901BRB ผมก็ใช้อยู่ปกติเวลาเน็ตมันหลุดเเล้วสักเเป้บมันจะต่อเองหรือบางทีก็ไม่ต่อ

เช็คที่สัญญาณครับดูสายโทรศัพท์เราเก่ารึยังมีขี้เกลือเกาะมั้ย ลองดูนะครับ ผมก็เช็ควิธีนี้ ตอนนี้ก็ยังหลุดบ้าง เเต่ของคุณหลุด 2-3 ครั้งก็ไม่มากเท่าไรหรอกนะครับผมว่าพอทนได้

Comment

Working...
      X