Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังมองหาโน้ตบุ้คที่เหมาะกับการเรียน ป.ตรี วิศวกรรมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมเลือก s41-357 อิอิ

Comment

ผมว่าน่าจะตัว Y510 F8Sn ตัวนี้นะครับที่ ราคาไม่ถึง 50,000

ถ้าจะทำงานด้านนี้จริงๆ ต้องใช้ Notebook ที่ใช้การ์ดจอพวก Nvidia Quardro ครับ ตัวที่มี ราคาก็ใกล้ๆ 60,000 แระครับ

Comment

ที่ดูมี matlab กับ solidwork ที่กินเสปคนะ เพราะผมเคยใช้matlabทำโปรเจ็คกินแรมไป 1.3GB - - แต่S41 ก็ไหวแล้วจ๊าตอนนี้ผมยังใช้ตัวนี้ใช้ในการเรียนอยู่เลย

Comment

ผมกำลังจาขึ้นปี 1 วิศวคอมครับ จะซื้อ F8SN 4P031

Comment

ใช้ Inventor ก็จอใหญ่ๆ ไว้ก่อน เมนู มันเยอะ

Comment

วิดวะแล้วไง ไม่มีคอมก็เรียนได้

Comment

อ่านตอนแรกนึกว่าพวกวิดวะไอที

เพราะนอกจากไอทีหรือคอมแล้ว พี่ไม่เห็นว่าสาขาอื่นมันจะเป้นขนาดต้องวางแผนซื้อโน้ตบุ๊คตั้งกะปี 1

พี่เรียนเครื่องกลปีสามแล้ว ไม่เพื่อนพี่ภาคอื่นๆมันเดือดร้อนอะไร คอมก็ไม่มี

แต่ถ้ามีเงินก็ซื้อไป ถ้าจะซื้อมาใช้เรียนจริงอย่าเพิง่รีบเลย ใช้คอมหนักจริงๆตอนปีสามปลายๆถึงปีสี่ทั้งนั้น ใช้ทำโปรเจค แต่ถ้าจะซื้อมาเล่นเกมก็อีกเรื่อง

Comment

acer ก็ไดงับบ ผมใช้อยู่ ^6^

Comment

อะไรก็ได้ครับ ขอให้ทำงานได้ก็พอ

Comment

สวัสดีครับ รุ่นน้อง

Comment

Working...
                      X