Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลอง E7200 เชิญเทพแนะด้วยครับ ไปไม่รอด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เห็นอุณหภูมิโชว์ 55 องศา (orthose) ไม่ร้อนเท่าไหร่เลยครับ e8400 @4.5@1.5V ของผมปิดแอร์ idle ก็ล่อเข้าไป 50 กว่า ๆ เข้าไปแล้ว (core temp) อุณหภูมิซีพียู เช็คด้วย core temp น่าจะดีกว่า speed fan นะครับ ร้อนกว่ากันเยอะมาก ๆ

Comment

Originally posted by dears View Post
      ตกลงแบมือดูแล้วใช่ป่ะเนี่ยะ....

Originally posted by m-1 View Post
      เห็นอุณหภูมิโชว์ 55 องศา (orthose) ไม่ร้อนเท่าไหร่เลยครับ e8400 @4.5@1.5V ของผมปิดแอร์ idle ก็ล่อเข้าไป 50 กว่า ๆ เข้าไปแล้ว (core temp) อุณหภูมิซีพียู เช็คด้วย core temp น่าจะดีกว่า speed fan นะครับ ร้อนกว่ากันเยอะมาก ๆ
      ของผม 55 ที่ 4.0G นี่เปิดแอร์ด้วยครับพี่เอ็มถึงได้บอกว่าร้อนเอาเรื่อง

ส่วนที่ 4.5 ไว้มีเวลาจะพยายามไล่ไฟให้ผ่านOthosกะ 32MX2 ครับ ไม่รู้ว่าลมมันจะไหวมั้ย

ขอบคุณคำแนะนำที่พี่ให้มาวันก่อนด้วยคับ

Comment

maximus มันเรื่องมากเรื่องไฟเหมือนDarkไหมครับ ผมปรับแทบตายกว่าจะเสถียรที่4Ghzเนี่ย ไฟมากไปน้อยไป0.5 ก็เด้ง ก็ดับ ไม่เสถียรซะงั้น ตอนแรกไฟแรมผมให้มากไป 2.75-2.3 แรมคิงตั้นบ้านๆ ถึงว่าเทส32mสองหัวเดี๋ยวผ่านเดี๋ยวไม่ผ่าน เล่นemu ps2มีดับ พอลดไฟเอ่อ ดีขึ้น ไปๆมาๆ ไล่เจอว่าไฟnbเยอะไปอีก0.5 ไฟsbต้อง1.6 ไฟcpu 1.55 เล่นได้เสถียร แต่เข้าวินยาก ต้อง1.58 เหอๆ ยุ่งยากมากๆเลยครับDarkเนี่ย

อ้อ32mสองหัวตอนแรกที่ผมโพสไว้ได้15นาทีกว่าๆกับไฟตอนนั้น2.3มั้ง พอลดไฟเหลือ2.5 ได้14.34 เอ่อ แปลก

Comment

ลุงๆๆอยากเหนเลข 5 อิอิ

Comment

แรงจัด

Comment

Originally posted by shady View Post
              maximus มันเรื่องมากเรื่องไฟเหมือนDarkไหมครับ ผมปรับแทบตายกว่าจะเสถียรที่4Ghzเนี่ย ไฟมากไปน้อยไป0.5 ก็เด้ง ก็ดับ ไม่เสถียรซะงั้น ตอนแรกไฟแรมผมให้มากไป 2.75-2.3 แรมคิงตั้นบ้านๆ ถึงว่าเทส32mสองหัวเดี๋ยวผ่านเดี๋ยวไม่ผ่าน เล่นemu ps2มีดับ พอลดไฟเอ่อ ดีขึ้น ไปๆมาๆ ไล่เจอว่าไฟnbเยอะไปอีก0.5 ไฟsbต้อง1.6 ไฟcpu 1.55 เล่นได้เสถียร แต่เข้าวินยาก ต้อง1.58 เหอๆ ยุ่งยากมากๆเลยครับDarkเนี่ย

อ้อ32mสองหัวตอนแรกที่ผมโพสไว้ได้15นาทีกว่าๆกับไฟตอนนั้น2.3มั้ง พอลดไฟเหลือ2.5 ได้14.34 เอ่อ แปลก
              maximus เล่นง่ายกว่า dark เยอะครับ ผมลองดาร์กละเปิดมะติด แบบว่ากากอะนะ

Originally posted by saikano View Post
              ลุงๆๆอยากเหนเลข 5 อิอิ
              ลมนะท่านพี่

Originally posted by bowornku View Post
              แรงจัด
              ยัง***ง dice ของท่านเยอะครับ 4.5 ผมยังเอา hyperPi32MX2 ไม่ผ่านเลย

Comment

Farewell Maximus Formula

Resultครั้งสุดท้ายก่อนถอดส่งมอบกะน้องแม๊กครับ

E7200 เดิมๆ
                Orthos
                Validate

PI1M ยังสู้ E8400 ยากคงเพราะ L2 ที่น้อยกว่าครึ่งนึง
                Orthos ที่4.5 ลมผ่านยากครับ ลดลงที่ 460X9.5 พอไปได้
                ปล.เริ่มคิดถึงน้ำแระ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาช่วยแนะนำโดยเฉพาะเฮียเอ็ม-1ครับ

ไว้เจอกันใหม่กะ EX38-DS4
                Last edited by matoom; 1 Sep 2008, 14:27:38.

Comment

แรงอยู่คนเดียวอ่ะ เชอะๆ

Comment

ทำไมผมเห็น Core Temp มัน Full load 101c นี่ผมตาฝาดไปหรือเปล่า Cpu มันทนร้อนได้ขนาดนั้นเลยเหรอครับ -.-

Comment

censor อาจจะเอ๋อมั่งคับ เห็นหลายคนบอกว่า A เนี้ย censor ชอบเอ๋อ

Comment

Originally posted by icehoffa View Post
                        ทำไมผมเห็น Core Temp มัน Full load 101c นี่ผมตาฝาดไปหรือเปล่า Cpu มันทนร้อนได้ขนาดนั้นเลยเหรอครับ -.-
                        ไม่ฝาดครับ E7200@4.27 ของผม รัน Orthos 103 แหนะ - -*

Comment

เครื่องผมเปิดไว้ปกติร้อนตั้ง 74 งงอยู่เหมือนกัน เล่นๆางทีพุ่งไป 100+ แต่ไปจับที่ซิงค์ไม่เห็นร้อนเลย

Comment

Originally posted by wangtrirat View Post
                            เครื่องผมเปิดไว้ปกติร้อนตั้ง 74 งงอยู่เหมือนกัน เล่นๆางทีพุ่งไป 100+ แต่ไปจับที่ซิงค์ไม่เห็นร้อนเลย
                            เหมือนกันครับ พอไปจับซิ้งมันไม่ร้อนเลย

Comment

sensor คงเพี้ยนอะครับ

Comment

Working...
                              X