Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังจะทำไวเลสช่วยแนะนำที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังจะทำไวเลสช่วยแนะนำที

บ้านผมก็ไม่***งจากบ้านพี่มากนักเหมือนในรูปสิ่งที่อยากได้ตอนนี้เน็ตใช้ maxnet 1 MB

1.เร้าเตอร์ตัวใหม่ตอนนี้ใช้ zyxel prestige 600 series อยากจะเปลี่ยนตัวใหม่แนะนำที
    2.อยากจะได้ตัวส่งสัญญาณไวเลสมีภาพด้วยก็ดีครับ

**ถ้ามีสองอย่างนี้สามารถทำไวเลสได้ยังครับหรือว่าขาดอุปกรณ์อะไรช่วยแนะนำที

ZyXEL P-660HW-T1_v2 (all in one)
    ตัวเดียวจบ รัศมีหวังผล 50 เมตร +-ตามสิ่งกีดขวาง
    การติดตั้งก็ง่าย เสียบใช้แทนตัวเดิมใส่ค่า User Name / Password เหมือน Modem เดิมก็ใช้งานได้ละ
    ส่วนตัวเองที่ใช้อยู่ วางตัว ZyXEL P-660HW-T1_v2 อยู่ชั้น 2 (ต่อกับเครื่อง PC) เล่นโน๊ตบุ๊กที่ชั้น 1 (ทำงาน) 4-5 ขีด
    ขึ้นไปเล่นที่ชั้น 5 ยังมีสัญญา 1-2 ขีด (อ่อนไปนิด) แต่เล่นได้เต็ม Speed ไม่มีปัญหา ขึ้นชั้น 6 (ดาดฟ้า) ไม่มีสัญญาณ คาดว่าจะไกลประมาณ 40 เมตรได้มั้ง และกำแพงหนาไป

Comment

คือว่าระยะนี้มันจะถึงหรอครับผ่านกำแพงอีกน้า

Comment

Originally posted by 037405539 View Post
        คือว่าระยะนี้มันจะถึงหรอครับผ่านกำแพงอีกน้า
        จากประตูหน้าต่าง ไปที่ศาลานั่งเล่นคิดว่าน่าจะ 10 กว่า เมตรได้มั้ง
        อีก 20-30 เมตร ต่อไปสัญญาณไม่น่าจะมีปัญหา นะ

Comment

เอาตลับเมตรวัดระยะเลยครับ

Comment

ผมก้อใช้ ZyXEL P-660HW-T1_v2 (all in one) ถ้า ศาลา นั้นถึงเเน่ครับ
            เเต่ในบ้าน ไม่น่าถึงถ้าถึงก้ออ่อนมาก ต้องหาตัวมาเพิ่มสัญญาณ

Comment

iราคาประมาณกี่บาทครับจะได้เอามาลองเทสดูถ้าสัญญาณอ่อนต้องซ์อตัวขยายสัญญาณมันคือตัวไรหรอบอกที
              แล้วรุ่นนี้สามารถใช้ได้หรือปล่าวครับ http://www.thanni.com/index.php?main...e60e6c70ecceba

เปรียบเทียบกับตัวนี้ตัวไหนดีกว่ากันครับ
              ZyXEL P-660HW-T1_v2 (all in one)
              Last edited by 037405539; 5 May 2008, 13:41:13.

Comment

ตัวใน link ดีกว่าแบบไม่ต้องคิดครับ

ถ้าตัวเดียวไม่ถึง ก็ซื้อเพิ่ม ครับ 2 ตัวถึงแน่นอน เล่นได้ทั้งบ้าน

ไอ้660HW มันของแถม True นิครับ

Comment

ตัวใน link ดีกว่าแบบไม่ต้องคิดครับ

ถ้าตัวเดียวไม่ถึง ก็ซื้อเพิ่ม ครับ 2 ตัวถึงแน่นอน เล่นได้ทั้งบ้าน

ไอ้660HW มันของแถม True นิครับ

เด่วลองตัวเดียวก่อนละกันครับขอบคุณครับ

Comment

Linksys Wireless G 54Mbps Cable/DSL Router Model "WRT54GL" Retail

มันส่งได้ประมาณกี่เมตรครับ

ตอนนี้ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

Comment

ส่งกี่เมตรบอกไม่ได้หรอกครับ มันมีปัจจัยหลายอย่าง

สิ่งกีดขวาง. อุณหภูมิ . ความชื้น ....

เอาเป็นว่า กำลังส่ง 251mW (router ปกติจะประมาณ 40mW) ผมยังไม่เห็นตัวไหนส่งแรงเท่านี้เลยในราคา 1xxx

ล่าสุดที่ซื้อ ก็ 1880 ครับ พันทิพประตูน้ำ ซื้อไปหลายตัวละ ไม่เคยมีปัญหา

อ่อ อย่าลืม up firmware นะครับให้ร้านอัพให้ก็ได้ บอกเค้า เอา DD-WRT (ในพันทิพนะ ที่อื่นอาจทำหน้างงใส่)

Comment

อ่อ อย่าลืม up firmware นะครับให้ร้านอัพให้ก็ได้ บอกเค้า เอา DD-WRT (ในพันทิพนะ ที่อื่นอาจทำหน้างงใส่)
                        อัพเพื่อไหร่หรอครับผมมะค่อยรู้เรื่อง

Comment

อัพ เพิ่ม functions กับ เพิ่มกำลังส่งครับ

Comment

Working...
                          X