Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมซื้อ acer aspire 6920G ต้องได้แผ่น window vista ของแท้หรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมซื้อ acer aspire 6920G ต้องได้แผ่น window vista ของแท้หรือเปล่า

ผมซื้อ acer aspire 6920G ต้องได้แผ่น window vista ของแท้หรือเปล่า คือซื้อมาแล้วไม่เห็นเขาจะให้แผ่น vista มาด้วยเลย ผมซื้อที่พันทิพนะครับใครซื้อรุ่นนี้มาเป็นไงบอกกันบางนะครับ

ไม่ได้

Comment

TT ครับทำใจเลย

Comment

ต้องทำแผ่น Recovery เองรึป่าวครับ

เหมือนกะของ HP อ่าครับ

ถ้าอยากลงใหม่ผมแนะนำว่าหาแผ่น

Vista Original มา

แล้วเอาคีย์ใต้เครื่องใส่ครับ

Activate สบายมาก ^^

Comment

แบบนี้ก็คือเราจะได้แค่ตัว license code ใช่ปะครับ แต่ไม่ได้แผ่น
          ให้เราไปซื้อแผ่นก๊อปแล้วมา ลง เอง ใช่เปล่าครับ ในกรณีที่ ต้องมีการลงใหม่นะ

Comment

ได้ครับ

แต่เป็นแผ่นที่ไม่ใช่แผ่นโมมานะครับ

เป็นตัว Original เลย

แล้วเอาคีย์ใต้เครื่องใส่

ลงเสร็จต่อเน็ตแล้วก็ Activate ได้เลยครับ

แต่ถ้าใช้คีย์ใต้เครื่องจะเลือกรุ่นของ Vista ไม่ได้นะครับ

ถ้าคีย์เป็น Home Premium ตอนลงมันจะลงให้เป็น Home Premium เลยครับ

Comment

ทำแผ่น Recovery เอาครับ DVD 2 แผ่น

ใช้ โปรแกรม eRecovery ของ Acer ดิ เข้าเมนู แล้วก้อ ห้อง Acer อ่ะครับ
              ใช้เวลาประมาณ แผ่นละ 20 นาที ครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                X