Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD ของผมมันจะระเบิด...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD ของผมมันจะระเบิด...

เมื่อคืนอ่ะครับ กำลังนั่งดูการ์ตูนอยู่ดีดี เวลาประมาณเที่ยงคืน มันก็มีกลิ่นออกมาจากคอมของผม
    ผมหล่ะสะดุ้งเลย...รับวิ่งไปดึ่งปลั๊กไฟออก แล้วรีบงัดเครื่องดู ผมใส่ HDD 2 ตัว 120 กะ 80
    120 เก็บข้อมูล 80 บูธวินโดว์ สรุปว่าHDD80 เกิดอาการไหม้
    120 ลงวินแล้วก็ใช้ได้ดี แต่ 80 นี้ซิดับสนิท ... อยากถามว่าผมจะเครมได้ไหมครับ ท่านๆทั้งหลาย พอมีใครช่วยผมได้มั่งอ่ะ ประกันยังเหลืออีกนานเสียดาย กว่าจะเก็บตังค์ซื้อได้แต่ละตัว

ปล.ประกัน DCOM ครับ

เอายางลบถูรอยไหม้ออกปะครับ ถ้าออกก็เคลมได้ แค่อย่าให้เค้าเห็นว่ามันไหม้

ถ้าเค้าถามว่าเป็นไร บอกว่า "ไม่รู้ครับ เล่นอยู่ดีไกดับ แล้วเปิดไม่ติดแล้ว" อย่าไปบอกว่ามันไหม้

Comment

อืมๆๆๆๆ คิดแบบเดียวกับผมเลยครับ เทคนิกนี้ได้ผลเสมอ
      T^T แต่ก็ยังกลัวเครมไม่ได้อยู่ดี... ใครมี พ่อ แม่ พี่ น้อง ลุง ป้า น้า อา ทำงานDCOMผมฝากเครมหน่อยได้ไหมครับ...

ปล.รอร้านเปิดแล้วจะรีบไปเครม...

Comment

สู้ๆครับ แต่อยู่ดีๆไม้ได้ไงงะ ร้อนเกิน *-*

Comment

ถ้าไหม้ตรงขั้วต่อไฟ คงลำบาก

ของผมไหม้ตรงแผงวงจร เครม SYNNEX ไม่มปัญหา

Comment

ไหม้ ถ้าไม่เยอะก็เคลมได้ครับ ยืนยันครับ

Comment

อุอุ เล่นจน HDD ไหม้ สุดยอดครับบบ

Comment

การ์ตูนไรหน่ะ จะได้ไม่ดู เดี๋ยวดูแล้ว HDD ไหม้

Comment

แต่งศพดีๆส่งเคลมเลยยยอย่าไปกลัว ของงี้ต้องเสี่ยง

Comment

คงทำงานหนัก เหอะๆ พัดลมเป่าบ้างก็ดีน่ะ อิอิ

Comment

อุณหภูมิเท่าไหร่ถึงจะไหม้

ท่านไหม้ที่เท่าไหร่เอ่ย

Comment

Working...
                      X