Announcement

Collapse
No announcement yet.

นอกเรื่องนิด ไปพันธุ์ทิพย์ ลง BTS สถานีไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• นอกเรื่องนิด ไปพันธุ์ทิพย์ ลง BTS สถานีไหนดี

ไปพันธุ์ทิพย์ ลง BTS สถานีไหนดีครับ แล้วเดินไป
    สถานีไหนใกล้สุดครับ

ราชเทวีครับ แล้วนั่งวินต่อไป20 บาทครับ หรือเดินก้ได้ครับ

Comment

ราชเทวีคับ เดินอีก 5 นาที ไม่ก็นั่งวิน ไป 20 บาท

Comment

ตามนั้น ราชเทวี ลงรถไฟฟ้าแล้วเจอวินมอไซพอดี

แต่ถ้านั่งจาก พันทิพ กลับมา bts วินมอไซแม่้ง 30 แพง แสด

Comment

ตามนั้นครับ แต่ผมหาวินไม่ค่อยได้ เดินไปประจำ

Comment

อ๋อมันไปแบบนี้เองเหรอ ไม่เคยไปสักครั้งเลย

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
              ราชเทวีคับ เดินอีก 5 นาที ไม่ก็นั่งวิน ไป 20 บาท
              5นาทีนี้วิ่งด้วยหรือป่าวผมใช้เกือบๆ 10นาที

Comment

จะเริ่มจากใหน
                มาอยู่ กทม. (และ ปริมณฑล) มา 10 ปี นั่งรถไฟฟ้า 2 ครั้ง / ใต้ดิน 1 ครัง โครตกลัวววววววววว
                แนะนำไปรถเมล์ถึงที่ ตรงสะพานลอย ชิวๆ

Comment

ลงเสาวรีย์ดีก่า ต่อรถเมล์ไปง่ายกว่า สายไรกะได้ที่ไปประตูน้ำ ขึ้นฝั้ง ร้านหนังสือดอกหญ้า/เซ้นเตอร์วัน/ฝั่งที่จะไปจุฬาอ่ะนะ

Comment

ถ้ามาจากประตูน้ำ นั่งสาย23แอร์หรือรถ23ครีมแดงก็ได้คับที่สำโรง
                    รถแอร์จะขึ้นทางด่วน22บาท ถาเปนครีมแดง7บาทมั้งคับไม่แน่ใจ
                    ต่อเดียวถึงไปลงหน้าพันทิพได้เลยคับ อิอิ

Comment

ถ้ามาปากน้ำ นั่งสาย23แอร์หรือรถ23ครีมแดงก็ได้คับที่สำโรง
                      รถแอร์จะขึ้นทางด่วน22บาท ถ้าเปนครีมแดงทางธรรมดา7บาทมั้งคับไม่แน่ใจ
                      ต่อเดียวถึงไปลงหน้าพันทิพได้เลยคับ อิอิ

Comment

-*-

ราชเทวี เลยคับ แล้วเดินเอา ใกล้ๆ

Comment

มาจากวงเวียนใหญ่ครับ
                          ถ้าเริ่มจาก วงเวียนใหญ่แล้วไปไหนต่อ

Comment

เหอๆ ผมลงชิดลม แล้วเดินผ่านเซนทรัลเวิร์ด เดินเล่นไปเรื่อยๆ

Comment

Originally posted by ballka View Post
                              ตามนั้นครับ แต่ผมหาวินไม่ค่อยได้ เดินไปประจำ
                              ลงมาจากบันได้เลื่อน (เลื่อนเอาเองนะคับ) ก็เจอวินมอเตอร์ไซค์เลยนิคับ
                              (บางคันจะเลาะเข้าซอยตรงใต้สะพานช้างเลย
                              บางคันก็ไปกลับรถใต้สะพานแล้วมาติดไฟแดง แล้วแต่ดวง)

หรือถ้ามองแล้วไม่มีวิน ลงอีกฝั่งคับ เพียบเรย

แต่ผมลง BTS ราชเทวี แล้ว... วิ่งไปทุกทีเลยคับ

Comment

Working...
                              X