overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 38

Thread: เงิน1หมื่น กับ Hardware คอมในความคิดของชาว OVERCLOCK ZONE

วิทยานิพนธ์
    Guest

Smile เงิน1หมื่น กับ Hardware คอมในความคิดของชาว OVERCLOCK ZONE

คุณคิดว่าเงิน 1 หมื่น กับอุปกรณ์ HADRWARE ชิ้นนึง เป็นเงินมาก หรือ น้อย ในสายตาของคุณ ?

เรื่อยเปื่อย
    Guest

Wink

ธรรมดา ถ้าไม่โลภมากจนเกินไปเติมได้ทีละเล็กน้อย
    แต่พอมีตังจะอัพทีเหลือก็ไม่เข้ากับของเดิม
    ระดับล่างพังไวสำหรับทั้งเครื่อง เพราะได้แต่ของคุณภาพล่างเพราะพยายามลดต้นทุน
    แต่ได้แค่ชิ้น เดียว ถ้าระดับ สูง หรืออาจไม่ได้เลย
    ถ้ามีเงินไม่เกิน 15 k อย่าเพิ่งคิดไปซื้อ เก็บตังซื้อรวดเดียวป้องกัน
    ปํญหาต่าง ๆและการไม่เข้ากันของอุปกรณ์เวลาไปแยกซื้อมาใส่ทีหลัง

OverclockZone Member @MoNsTeR@'s Avatar

อยู่ที่การใช้งาน กับความพอใจ มากกว่าครับ

วิทยานิพนธ์
    Guest

Smile

ขอถามเสริมอีกนิดครับ

ทุกๆครั้งที่มีของออกใหม่ ทุกท่านถอยมาใช้ทันทีเลย หรือ รอราคาตกแล้วค่อยซื้อ ??

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

เยอะมากกกกกกกกกกกกกกก

OverclockZone Member keang's Avatar

Quote Originally Posted by วิทยานิพนธ์
    คุณคิดว่าเงิน 1 หมื่น กับอุปกรณ์ HADRWARE ชิ้นนึง เป็นเงินมาก หรือ น้อย ในสายตาของคุณ ?
    อยู่ที่ว่าเป็นอุปกรณ์ชิ้นไหน
    ถ้าสำคัญหรือจำเป็นต้องใช้ ก็ต้องใช้แหล่ะครับ
    ถ้าไม่สำคัญอะไร ก็เรยกได้ว่าแพง

Quote Originally Posted by วิทยานิพนธ์
    ขอถามเสริมอีกนิดครับ

ทุกๆครั้งที่มีของออกใหม่ ทุกท่านถอยมาใช้ทันทีเลย หรือ รอราคาตกแล้วค่อยซื้อ ??
    ถ้ามันช่วยให้ทำงานได้เสร็จเร็วมากขึ้น หาได้เงินเร็วขึ้น หาเงินได้มากขึ้น ก็เปลี่ยนทันที
    แต่ถ้าไม่ใช่ ก็รอถึงเวลาจำเป็นต้องใช้จริงๆ ค่อยเปลี่ยน

เจ
    Guest

ถ้าแยกเป็นชิ้น ชิ้นละหมื่นก็สูงพอควรนะ ถ้านับรวม hardware เป็นคอมฯเครื่องนึงก็คงต้องบอกว่าไม่พอ คือต้องแยกเป็นอย่างๆไป ราคามันก็เป็นไปตามประสิทธิภาพกับการตลาดละนะ บางตัวก็เลยแพงเวอร์...

OverclockZone Member aprodise's Avatar

มันขึ้นอยู่กับความจำเป็นครับ

ต้องถามตัวเองก่อนว่า "จำเป็น" หรือเปล่า

ถ้า จำเป็น= จริง
    ไม่แพง

แต่ถ้า จำเป็น=เท็จ
    มันก็แพงเอาเรื่องอยู่นา

OverclockZone Member klang483's Avatar

มากพอสมควรคับ

OverclockZone Member OJARU's Avatar

ถามอย่างนี้ จะให้ตอบอย่างไร มันกว้างเหลือเกิน
    อุปกรณ์แต่ละอย่าง ราคา เฉลี่ยมันก็ไม่เท่ากัน อย่างเช่น ถ้าบอกว่าซื้อ ซาวกาดมาหมื่นนึง มันก็คงจะแพงมาก สำหรับผมเพราะตอนนี้ ผมยังใช้ออนบอร์ดอยู่เลย
    แต่ถ้าเป็น แรมหมื่นนึง ก็อาจจะไม่แพง
    แต่อย่างว่าง่ะ ตอนนี้ ทั้งเครื่องผม ราคาขายมันยังไม่ถึงหมื่นเลย

OverclockZone Member Peedyy01's Avatar
    รามอินทรา กม.5 (กองบินตำรวจ)

ถ้ามันต้องการใช้งานด่วน ก็ต้องเอาละครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

และแต่ ความต้องการตอนนั้นๆครับ สำหรับผมนะ

OverclockZone Member romeo's Avatar
    Arround The World

สำหรับผมเยอะนะคับ

ผมไม่ใช่คนที่มีเงินเยอะอะไร

เงินก้อคือเงินคับ 1 บาทก้อมีค่าสำหรับผมคับ

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ก็เยอะพอสมควรครับ ผมเคยซื้อฮาร์ดเวอร์ต่อชิ่นแพงที่สุดก็ ราคา6500ครับ คือX2 3800

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member Comlow's Avatar

1 หมื่น สำหรับ CPU ก็พอรับฟังไหวครับ
    1 หมื่น สำหรับ VGA Card ก็ยังพอทนได้
    1 หมื่น สำหรับ MB ขอคิดดูก่อน
    1 หมื่น สำหรับ HDD สุดเวอร์
    1 หมื่น สำหรับ CD/DVD/BDROM Drive เกินเอื้อม
    1 หมื่น สำหรับ RAM กันฟันซื้อเลยครับ
    1 หมื่น สำหรับ Printer สุดยอดเหนือคำบรรยาย ได้แค่แล
    1 หมื่น สำหรับ Sound Card หูไม่ทองคำพอ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

ลูกผู้ชายเค้าไม่ใส่ใจเรื่องจุ๊กจิกหยุมหยิมหรอกน่า
    มีเงินแค่ไหนก็ซื้อแค่นั้น มีเยอะก็ซื้อของดี

OverclockZone Member Apest's Avatar

เคยซื้อแพงสุด CPU P4 630 7600 บาทราวๆเนี่ย

สำหรับผมถือว่าเยอะนะ

1 หมื่น สำหรับ Sound Card หูไม่ทองคำพอ
    อันนี้ถูกใจจริงๆครับ ออนบอร์ดก็พอละ อิอิ ตัวเลือกนี้ผมไว้สุดท้ายเลย ไม่จำเป็นเท่าไหร่ หูไม่ถึงว่างั้น

OverclockZone Member iaung's Avatar

แล้วแต่ศรัทธาและเงินในตอนนั้นครับ.....ถ้ามันไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อนแล้วอยากได้ก็ซื้อไป แต่ถ้าเงินไม่ถึงแต่อยากได้ก็เจียมตัวต่อไป

OverclockZone Member Crossfires's Avatar

Quote Originally Posted by iaung View Post
    แล้วแต่ศรัทธาและเงินในตอนนั้นครับ.....ถ้ามันไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อนแล้วอยากได้ก็ซื้อไป แต่ถ้าเงินไม่ถึงแต่อยากได้ก็เจียมตัวต่อไป
    อันนี้เห็นด้วยครับ คิดเหมือนท่าน

OverclockZone Member mooh's Avatar

ถ้าซื้อครบเคื่อง นับว่าน้อยมากครับ แต่ถ้าเอาไปอับของเก่า ถือว่าเยอะเลย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks