Announcement

Collapse
No announcement yet.

เงิน1หมื่น กับ Hardware คอมในความคิดของชาว OVERCLOCK ZONE

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เงิน1หมื่น กับ Hardware คอมในความคิดของชาว OVERCLOCK ZONE

คุณคิดว่าเงิน 1 หมื่น กับอุปกรณ์ HADRWARE ชิ้นนึง เป็นเงินมาก หรือ น้อย ในสายตาของคุณ ?

ธรรมดา ถ้าไม่โลภมากจนเกินไปเติมได้ทีละเล็กน้อย
    แต่พอมีตังจะอัพทีเหลือก็ไม่เข้ากับของเดิม
    ระดับล่างพังไวสำหรับทั้งเครื่อง เพราะได้แต่ของคุณภาพล่างเพราะพยายามลดต้นทุน
    แต่ได้แค่ชิ้น เดียว ถ้าระดับ สูง หรืออาจไม่ได้เลย
    ถ้ามีเงินไม่เกิน 15 k อย่าเพิ่งคิดไปซื้อ เก็บตังซื้อรวดเดียวป้องกัน
    ปํญหาต่าง ๆและการไม่เข้ากันของอุปกรณ์เวลาไปแยกซื้อมาใส่ทีหลัง

Comment

อยู่ที่การใช้งาน กับความพอใจ มากกว่าครับ

Comment

ขอถามเสริมอีกนิดครับ

ทุกๆครั้งที่มีของออกใหม่ ทุกท่านถอยมาใช้ทันทีเลย หรือ รอราคาตกแล้วค่อยซื้อ ??

Comment

เยอะมากกกกกกกกกกกกกกก

Comment

Originally posted by วิทยานิพนธ์
            คุณคิดว่าเงิน 1 หมื่น กับอุปกรณ์ HADRWARE ชิ้นนึง เป็นเงินมาก หรือ น้อย ในสายตาของคุณ ?
            อยู่ที่ว่าเป็นอุปกรณ์ชิ้นไหน
            ถ้าสำคัญหรือจำเป็นต้องใช้ ก็ต้องใช้แหล่ะครับ
            ถ้าไม่สำคัญอะไร ก็เรยกได้ว่าแพง

Originally posted by วิทยานิพนธ์
            ขอถามเสริมอีกนิดครับ

ทุกๆครั้งที่มีของออกใหม่ ทุกท่านถอยมาใช้ทันทีเลย หรือ รอราคาตกแล้วค่อยซื้อ ??
            ถ้ามันช่วยให้ทำงานได้เสร็จเร็วมากขึ้น หาได้เงินเร็วขึ้น หาเงินได้มากขึ้น ก็เปลี่ยนทันที
            แต่ถ้าไม่ใช่ ก็รอถึงเวลาจำเป็นต้องใช้จริงๆ ค่อยเปลี่ยน

Comment

ถ้าแยกเป็นชิ้น ชิ้นละหมื่นก็สูงพอควรนะ ถ้านับรวม hardware เป็นคอมฯเครื่องนึงก็คงต้องบอกว่าไม่พอ คือต้องแยกเป็นอย่างๆไป ราคามันก็เป็นไปตามประสิทธิภาพกับการตลาดละนะ บางตัวก็เลยแพงเวอร์...

Comment

มันขึ้นอยู่กับความจำเป็นครับ

ต้องถามตัวเองก่อนว่า "จำเป็น" หรือเปล่า

ถ้า จำเป็น= จริง
                ไม่แพง

แต่ถ้า จำเป็น=เท็จ
                มันก็แพงเอาเรื่องอยู่นา

Comment

มากพอสมควรคับ

Comment

ถามอย่างนี้ จะให้ตอบอย่างไร มันกว้างเหลือเกิน
                    อุปกรณ์แต่ละอย่าง ราคา เฉลี่ยมันก็ไม่เท่ากัน อย่างเช่น ถ้าบอกว่าซื้อ ซาวกาดมาหมื่นนึง มันก็คงจะแพงมาก สำหรับผมเพราะตอนนี้ ผมยังใช้ออนบอร์ดอยู่เลย
                    แต่ถ้าเป็น แรมหมื่นนึง ก็อาจจะไม่แพง
                    แต่อย่างว่าง่ะ ตอนนี้ ทั้งเครื่องผม ราคาขายมันยังไม่ถึงหมื่นเลย

Comment

ถ้ามันต้องการใช้งานด่วน ก็ต้องเอาละครับ

Comment

และแต่ ความต้องการตอนนั้นๆครับ สำหรับผมนะ

Comment

สำหรับผมเยอะนะคับ

ผมไม่ใช่คนที่มีเงินเยอะอะไร

เงินก้อคือเงินคับ 1 บาทก้อมีค่าสำหรับผมคับ

Comment

ก็เยอะพอสมควรครับ ผมเคยซื้อฮาร์ดเวอร์ต่อชิ่นแพงที่สุดก็ ราคา6500ครับ คือX2 3800

Comment

1 หมื่น สำหรับ CPU ก็พอรับฟังไหวครับ
                              1 หมื่น สำหรับ VGA Card ก็ยังพอทนได้
                              1 หมื่น สำหรับ MB ขอคิดดูก่อน
                              1 หมื่น สำหรับ HDD สุดเวอร์
                              1 หมื่น สำหรับ CD/DVD/BDROM Drive เกินเอื้อม
                              1 หมื่น สำหรับ RAM กันฟันซื้อเลยครับ
                              1 หมื่น สำหรับ Printer สุดยอดเหนือคำบรรยาย ได้แค่แล
                              1 หมื่น สำหรับ Sound Card หูไม่ทองคำพอ

Comment

Working...
                              X