Announcement

Collapse
No announcement yet.

เงิน1หมื่น กับ Hardware คอมในความคิดของชาว OVERCLOCK ZONE

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลูกผู้ชายเค้าไม่ใส่ใจเรื่องจุ๊กจิกหยุมหยิมหรอกน่า
    มีเงินแค่ไหนก็ซื้อแค่นั้น มีเยอะก็ซื้อของดี

Comment

เคยซื้อแพงสุด CPU P4 630 7600 บาทราวๆเนี่ย

สำหรับผมถือว่าเยอะนะ

1 หมื่น สำหรับ Sound Card หูไม่ทองคำพอ
      อันนี้ถูกใจจริงๆครับ ออนบอร์ดก็พอละ อิอิ ตัวเลือกนี้ผมไว้สุดท้ายเลย ไม่จำเป็นเท่าไหร่ หูไม่ถึงว่างั้น

Comment

แล้วแต่ศรัทธาและเงินในตอนนั้นครับ.....ถ้ามันไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อนแล้วอยากได้ก็ซื้อไป แต่ถ้าเงินไม่ถึงแต่อยากได้ก็เจียมตัวต่อไป

Comment

Originally posted by iaung View Post
          แล้วแต่ศรัทธาและเงินในตอนนั้นครับ.....ถ้ามันไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อนแล้วอยากได้ก็ซื้อไป แต่ถ้าเงินไม่ถึงแต่อยากได้ก็เจียมตัวต่อไป
          อันนี้เห็นด้วยครับ คิดเหมือนท่าน

Comment

ถ้าซื้อครบเคื่อง นับว่าน้อยมากครับ แต่ถ้าเอาไปอับของเก่า ถือว่าเยอะเลย

Comment

ผมเคยซื้อแพงสุด(ใน 1 ชิ้น) แค่ 5900 เองครับ จอ LCD 17 นิ้ว

ถ้าเอาในเครื่อง แพงสุดที่ซื้อก็ 3900 บาท ครับ PD 805

ใช้เท่าที่มีจ่ายเพราะขอใครไม่ได้ เท่านั้นเอง - -

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                ผมเคยซื้อแพงสุด(ใน 1 ชิ้น) แค่ 5900 เองครับ จอ LCD 17 นิ้ว

ถ้าเอาในเครื่อง แพงสุดที่ซื้อก็ 3900 บาท ครับ PD 805

ใช้เท่าที่มีจ่ายเพราะขอใครไม่ได้ เท่านั้นเอง - -

ยกนิ้วให้ กับความไม่ฟุ่มเฟือย

Comment

ก็แค่อยากจะถามเฉยๆ กับคนที่กำลังไล่ตามเทคโนโลยี(อย่างบ้าคลั่ง)

ถึงแม้ว่าคุณจะหาเงินมาเอง แต่ทุกครั้งที่จ่ายไป คุณไม่เสียดายเงินบ้างเลยเหรอครับ ?

*ถ้าทำให้ใครไม่พอใจ ขออภัยด้วยครับ ..

Comment

Originally posted by วิทยานิพนธ์ View Post
                    ก็แค่อยากจะถามเฉยๆ กับคนที่กำลังไล่ตามเทคโนโลยี(อย่างบ้าคลั่ง)

ถึงแม้ว่าคุณจะหาเงินมาเอง แต่ทุกครั้งที่จ่ายไป คุณไม่เสียดายเงินบ้างเลยเหรอครับ ?

*ถ้าทำให้ใครไม่พอใจ ขออภัยด้วยครับ ..

***บางครั้งก็รู้สึกเสียดายนะครับ เก็บเงินเป็นปี หมดภายในวันเดียว แต่ว่าคนเราถ้าทำอะไรแล้วมีความสุขไม่เบียดเบียนคนอื่น ไม่โกงกินเงินชาวบ้านตาดำๆมาใช้ก็น่าโอเคนะครับ เพราะเราหาเงินมาเอง(ขอพ่อแม่บ้างก็เถอธ) ไม่ได้เอาเงินไปซื้อยาเสพติดหรือเที่ยวไปว้นๆ ไม่มีจุดหมาย.... คนเราชอบไม่เหมือนกันครับ บางคนซื้อรถคันนึงหลายล้านแล้วแต่งอีกล้านฝ่าๆ เค้าก็มีความสุขของเค้า ผมชอบคอมเก็บเงินซื้อคอม วันๆก็นั่งอยู่หน้าคอม แกะนู่นแกะนี่เล่น สนุกดี......

Comment

Originally posted by วิทยานิพนธ์ View Post

ขนาดคุณจะมาขอโทษยังมาแขวะว่าพวกเราบ้าคลั่งเลยแล้วจะไม่ให้โกรธได้ไง
                      อยากรู้จัง จขกท ใช้มือถือเครื่องจะกี่หมื่นซื้อเสื้อชุดกะกี่บาท
                      ผมเห็นเพื่อนๆผมพวกที่มาว่าผมจ่ายให้กับคอมแพงเกินไปส่วนมากมันก็เป็นกันซะแบบนี้
                      คนเราชอบไม่เหมือนกันแต่อย่ามองสิ่งที่เราไม่ชอบว่ามันไม่ดีก็แล้วกัน

Comment

ขออภัยอีกทีครับ -*-

Comment

Originally posted by iaung View Post
                          ***บางครั้งก็รู้สึกเสียดายนะครับ เก็บเงินเป็นปี หมดภายในวันเดียว แต่ว่าคนเราถ้าทำอะไรแล้วมีความสุขไม่เบียดเบียนคนอื่น ไม่โกงกินเงินชาวบ้านตาดำๆมาใช้ก็น่าโอเคนะครับ เพราะเราหาเงินมาเอง(ขอพ่อแม่บ้างก็เถอธ) ไม่ได้เอาเงินไปซื้อยาเสพติดหรือเที่ยวไปว้นๆ ไม่มีจุดหมาย.... คนเราชอบไม่เหมือนกันครับ บางคนซื้อรถคันนึงหลายล้านแล้วแต่งอีกล้านฝ่าๆ เค้าก็มีความสุขของเค้า ผมชอบคอมเก็บเงินซื้อคอม วันๆก็นั่งอยู่หน้าคอม แกะนู่นแกะนี่เล่น สนุกดี......
                          ขออภัยครับ

Comment

Originally posted by Freekickgundam View Post
                            ขนาดคุณจะมาขอโทษยังมาแขวะว่าพวกเราบ้าคลั่งเลยแล้วจะไม่ให้โกรธได้ไง
                            อยากรู้จัง จขกท ใช้มือถือเครื่องจะกี่หมื่นซื้อเสื้อชุดกะกี่บาท
                            ผมเห็นเพื่อนๆผมพวกที่มาว่าผมจ่ายให้กับคอมแพงเกินไปส่วนมากมันก็เป็นกันซะแบบนี้
                            คนเราชอบไม่เหมือนกันแต่อย่ามองสิ่งที่เราไม่ชอบว่ามันไม่ดีก็แล้วกัน

ขออภัยครับ

Comment

Originally posted by Freekickgundam View Post
                              หุๆ ท่าทางเขาจะเป็นพวกเก็บข้อมูลมือใหม่ อาจจะใช้คำที่ยังไม่เหมาะสมเท่าไร
                              Last edited by หัวโบราณ; 11 Dec 2006, 19:58:38.

Comment

ขออภัยครับ
                                ให้อภัยครับ
                                ผมก็เคยถามให้คนด่้าบ่อยๆไป

Comment

Working...
                                X