Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้ imac ทำ3Dมั้งครับขอสอบถามหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้ imac ทำ3Dมั้งครับขอสอบถามหน่อย

คือผมอยากจะซื้อimac 20นิ้วตัว2.66Ghzที่อัพใหม่อ่ะครับ อยากถามว่าการเอาไปใช้renderงาน3dเนี้ยครับ มีปัญหาอะไรมั้งรึป่าวครับ ผมกลัวปัญหาเรื่องความร้อนของเครื่องอ่ะครับเพราะที่ผมอยู่มันไม่มีแอร์อ่ะครับ อยากให้คนที่ใช้ทำ3dแนะนำหน่อยครับ ไม่เคยใช้ทำ3dก็แนะนำได้ครับ

ขอบคุณมากครับ

ใช้รุ่น 2.0GHz ก่อนหน้ารุ่นใหม่อยู่ครับ ใช้ maya photoshop logic พวกนี้ ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ ห้องไม่มีแอร์เหมือนกันครับ

Comment

เอ่อ...เรื่องการเรนเดอนานๆเปนวันอ่ะครับจะมีปัญหาเรื่องความร้อนรึป่าวอ่่ะครับ พอดูตามบอดเค้าบอกว่าleopard ทามให้เครื่องมานร้อนมากแระทามให้มานค้างหรือว่า ปิดไปเองอ่ะครับ กลัวปัญหานี้อ่ะครับ มานจิงป่าวครับ

Comment

ผมเปิด 24 ชั่วโมงทุกวัน เรื่อง render ข้ามคืนก็ทำมาแล้วครับ พวกทำให้ค้างมันเคยเป็นตอน HD2600pro มาใหม่ๆ แต่ตอนนี้มี firmware มาแก้แล้วครับ

Comment

พวกโปรแกรมเกี่ยวกับ3Dเนี้ยมี Zbrush มั้ยครับ คือผมไม่ค่อยรู้เท่าไหร่ช่วยแนะนำด้วยนะครับ จะไปซื้ออาทิตย์หน้ายังตัดสินใจไม่ได้เลยครับว่าจะ PCหรือMac แต่อยากใช้mac รบกวนชี้แนะด้วยครับ ขอบคุนครับ

Comment

ผมก็ใช้แมค แต่เป็น HIC(Hackintosh) เรนเดอร์เร็วกว่า Powermac G5 ซะอีก ก็ใช้ได้นะครับ
            ผมอยากรู้จัง ว่าแมคของแท้จะได้จะแนนเท่าไร
            ของผมประมาณ122 ครับ
            ลองใช้โปรแกรม XBENCH เทสกันดูได้มั้ยครับ ผมอยากรู้จริงๆ

Comment

Originally posted by nemesisnov7 View Post
              พวกโปรแกรมเกี่ยวกับ3Dเนี้ยมี Zbrush มั้ยครับ คือผมไม่ค่อยรู้เท่าไหร่ช่วยแนะนำด้วยนะครับ จะไปซื้ออาทิตย์หน้ายังตัดสินใจไม่ได้เลยครับว่าจะ PCหรือMac แต่อยากใช้mac รบกวนชี้แนะด้วยครับ ขอบคุนครับ
              มีครับ zbrush บน osx

Comment

Working...
              X