Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asus EN8600GT Silent/HTDP/256M ปกติความร้อนเท่าไรคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asus EN8600GT Silent/HTDP/256M ปกติความร้อนเท่าไรคับ

ผมซื้อมา องศามันร้อนมากเลยคับ ถ้าไม่ได้เล่นเกมส์ 83องศา เล่นเกมส์ 116 องศา
    มันผิดปกติใช่ไหมคับ
    มีวิธีแก้ไขยังไงคับ มีโปรแกรมที่เช็คความร้อนแบบชัวร์ๆไหมคับ
    Attached Files

คิดไม่ออกล่ะ

ส่วนใหญ่ก็จะมี Driver ของมันเอง

แล้วโปรแกรมของยี่ห้อมันเอง

นอกนั้นก็ ใช้ มือ !!! ครับ - -"

Comment

โห ไมร้อนงั้น ผมใช้Asus เหมือนกัน แต่ไม่ใช่Sillent อ่ะครับ ธรรมดา 49 เล่นเกมส์ 59-60 ถ้าoc Full ก็ 70 ได้ครับ ผมว่าตัวSillent เน้นรอบพัดลมที่ต่ำเลย ทำให้มีปัญหาเรื่องระบายความร้อน ยังไงลองไปปรับที่SmartDocter ไปเพิ่มรอบพัดลม ดูอ่ะครับ ไม่รู้Sillent แถมโปรแกรมนี้เปล่าครับ อยู่ในแผ่นdriverเลยอ่ะครับ ถ้าไม่มีก็ลองไปอก้ในRiver ดูอ่ะครับ

Comment

^
        ^
        ไม่ใช่รอบต่ำครับ แต่มันไม่มีพัดลม

มันเป็นธรรมดาของระบบ silent ครับ จริงๆมันทนได้ถึง 130องศาเลยนะรุ่นพวกเนี้ย
        ถ้าอยากให้มันเย็นๆ ก็หาวิธีระบายความร้อนในเคสให้ดีกว่านี้ครับ หรืิอเปิดเคสเล่น
        Last edited by Alatal2iel; 5 May 2008, 16:21:17.

Comment

ขอบคุณมากๆๆเลยคับ

Comment

อ้าวเจงดิ โทดทีครับ บอกแล้วซื้อของผมดีกว่า เย็น ลากหายห่วง

Comment

116 องศา

Comment

ลองเอามือจับซิงค์ดูหน่อยจิ ว่ามันร้อนจริงอย่างที่เซนเซอร์มันอ่านได้ป่ะ....

Comment

ของผมสุดทีนไม่เคยเกิน 75 ซักที

ปล.86มีใบพัดนะครับ

Comment

รุ่นเดียวกับผมเลยอ่า

แต่ผมเปิดเคสเล่น80+องศา

พอปิดเคสอยู่แค่60ครับงง?

Comment

น่าจะปกตินะครับ เวป เทสมาก็ประมาณนี้

อ่านตามลิงค์นี้ครับ http://www.overclockzone.com/spin9/r...nt/index3.html

Comment

ร้อนมากมาย

Comment

ร้อน (แรง)

Comment

ลองเข้าไปอ่านในเวบผู้ผลิตดูนะครับ เค้าจะบอกว่าพวกการ์ด SILENT ควรติดตั้งพัดลมเคสครับ ลองโมดูนะ

Comment

ใช่รุ่นเดียวกานเรย
                              ของผมตอนเร่นเกมก้อ100+องศาเหมือนกานเรยคัฟ

Comment

Working...
                              X